Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Nhận xét về Hi_Lander LS

Trích đoạn: isuzu 2005

Tui không đi Hilander LS tui không rõ, nhưng tui chạy Hilander AT đời 2005 rất ổn các bác ạ! Còn về độ ồn thì có lẽ chúng ta không nên nói nhiều bởi nó là muôn thủa. Em chỉ muốn hỏi kinh nghiệm các bác về các xử lý giảm tiếng ồn mà thôi, chỉ cần giảm 30% là OK., có bác nào nhiều kinh nghiệm chia sẻ giùm em với. Em muốn vừa lái xe vừa nghe nhạc mà các bác!!!
Muôn thuở là sao hả bác? Sao con Santa Fé, Rexton máy dầu của củ sâm mà nó êm thế hả bác!

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Thân gửi bác Kiến Vàng, Ở đây em đang nói về dòng Hilander ở VN, theo ngu ý của em thì những gì đã lạc hậu hoặc sắp lạc hậu thì tụi nó đem về VIEÄT NAM cho anh em chúng ta xài, chứ những con máy dầu ở Châu Âu thì khỏi bàn, nó mà cứ kêu và "quạt chả" như ở VIEÄT NAM thì tụi sản xuất phải đóng cửa từ lâu rùi, có phải vậy không các bác???
Còn về chống ồn thì em chỉ dám nói về xử lý ở cánh xe thôi, goăng hoặc lót sàn gi ..gì đó chư em không dám bàn tán gì về động cơ...các bác ạ!!!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Lót sàn thì không cần vì nó dày rồi bác ạ!
Xe em làm cách âm 5 cửa thôi, kết quả hình như vẫn thế :)

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Bên Châu Âu, xe máy dầu mắc hơn máy xăng, độ bốc gần như nhau, giá xe máy dầu mắc hơn xăng nhưng lại ít ô nhiễm hơn. Đó là technology Châu Âu nha'. Em có ông anh ở Pháp đi chiếc coupe serie 3 BMW, máy dầu, ỗng thích lắm..Chắc còn lâu VN mới theo kịp Châu Âu

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Tôi cũng khoái con ISUZU này lắm nhưng ngặt nỗi kêu to và đi trong phố trông hơi kỳ kỳ

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác khoái thì mua thôi :)
Em chạy trong phố suốt có thấy kỳ gì đâu bác, xe tải TQ mà còn chạy ầm ầm trong phố mà :)

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Các bác cho ý kiến về con công nông của bác Autoamateur. Màu xanh tôi không thích lắm. Loại này phải màu đen trông mới ngầu phải không các đại ca? Tôi gọi điện bác amateur đòi 350 triệu, tức là khoảng 21,8K thằng Mỹ. Giá đó tôi vẫn thấy hơi cao. Hình như ISUZU mới cũng đang hạ giá phải không các bác?
Cho tôi hỏi các bác đã sử dụng xe này nhiều, đi loại này có sướng không? Về bề ngoài thì tôi rất thích.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Hihi ... giá mới này thì bác amateur mệt rồi, nói ra bác amateur chửi em, chứ đến giờ thì khó mà bán được giá hơn 20k;)
Con xe 2007 Hi lander Touring mới teng, nệm da, DVD, 2 LCD giá 28.160 đô, còn bớt nữa nên giá xe bác amateur giờ chắc rớt lắm vì xe bác í đời 2004 :)
Em chạy xe này nhiều, nếu bác hỏi em sướng không thì em trả lời sướng, vậy bác có mua không? :D:D