Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
xeoilaxe nói:
nhphuonghn ơi! nhà tôi có 2 chiếc getz 1.4l at và một chiếc bmw nhưng tôi thích chạy getz hơn vì ít hao xăng đó.nói "phét" với nhau mà làm gì hả bác

Getz ít hao xăng hơn BMW là điều dĩ nhiên rồi bác ơi. Bác cứ thích đùa
.

Hạng B2
3/4/08
257
0
0
bác chandoi2007 và bác xeoilaxe phải giả quyết vấn đề cho ra ngô r akhoai nhé! vì em sắp mua getz 1.4 rồi đấy. Các bác làm em chẳng biết đâu mà lần!hêhheee

@bichthuan : em mới pm cho bác! chắc sáng mai gọi cho bác luôn vì em cũng cần xe gấp!vì thấy papa em nôn nao quá không chịu được!

Hạng B1
14/5/09
87
0
0
TP. HCM
Sẽ thông bao cho khungdienbatron trong 1,2 tuần tới xem mình có nhượng lại được hay không. Nếu không lo được hộ khẩu thì chắc phải nhượng lại. Thủ tục nhượng ra sao để không phải mất cọc bác có biết không ạ.
@bichthuan

Hạng B2
3/4/08
257
0
0
Cảm ơn bác Lân mình đã cọc xe ngoài salon rồi bác ạh! hôm nay getz ngoài salon về nhiều lắm! ,thấy papa em máu quá mấy anh sale HMV đề nghị 200$ chi phí vận chuyển xe từ ngoài HN vô! may mà em k ký hợp đồng. ngày mốt là có xe rồi khỏi phải đợi tháng 7!

Hạng B1
14/5/09
87
0
0
TP. HCM
Wow, đúng là máu thật đấy. Chạy thử rồi cập nhật nhé. Có đi ngang Phạm Văn Chiêu Gò vấp cho xem tý đở ghiền. Lân 0913 916 953.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
xeoilaxe nói:
nhphuonghn ơi! nhà tôi có 2 chiếc getz 1.4l at và một chiếc bmw nhưng tôi thích chạy getz hơn vì ít hao xăng đó.nói "phét" với nhau mà làm gì hả bác
Bác xeoilaxe mời bác nhphuonghn chạy thử một chuyến cả đường trường lẫn nội đô để kiểm chứng đi. Em nghe đồn nhiều về nhiên liệu của Getz nhưng không biết đúng sai thế nào cả.
Còn nữa là nếu bác nào định so SantaFe máy diesel với máy chạy xăng là không ổn. Hai cái khác nhau hoàn toàn. Cùng dung tích nhiên liệu nhưng máy xăng chạy được ít quãng đường hơn so với máy dầu. Và nữa là AT bao giờ cũng ăn hơn MT.
Ví dụ hẳn cho bác là em đọc catalog của:
Forte
Máy dầu 1.6 số tự động 4 cấp: 16.5 km / lít
Máy xăng 1.6 số tay: 16.1 km / lít
Máy xăng 1.6 số tự động 4 cấp: 15.2 km / lít

Còn xe Kia Pride
Máy diesel 1.5 số tay 5 cấp: 20.5 km / lit
Máy diesel 1.5 số tự động 4 cấp: 16.9 km / lit

Máy xăng 1.6 CVVT số tự động: 13 km / lit
Máy xăng 1.6 CVVT số tay: 14.7 km / lit

Máy xăng 1.4 DOHC số tay 5 cấp: 15.4 km / lit
Máy xăng 1.4 DOHC số tự động 13.1 km / lit

Các bác thấy không, không đơn giản cứ chấm ít hơn là ăn ít hơn, nó tùy thuộc vào công nghệ động cơ, loại truyền động, loại nhiên liệu sử dụng nữa.

Hyundai Getz em nghĩ động cơ là kiểu DOHC.

Hạng B2
3/4/08
257
0
0
Em xin mạn phép up vài tấm hình vợ 2 của papa em phục vụ bác Lân và các bác đang máu getz!

Nhận xét về Hyundai Getz 1.4 AT

em gấp quá nên quên sửa cái vô lăng lại cho ngay!

xin nói thêm để các bác đang chờ xe hoặc đang có ý định mua xe tham khảo là xe em có air bag + CD MP3 + 4 loa + nút chỉnh âm thanh trên volang nhưng không có ABS không biết xe của HMV có không nữa

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/5/09
87
0
0
TP. HCM
Của mình đặt thì lại có ABS, không có CD và không có túi khí.
Mình cũng chọn màu Gold Beige này giống xe bác. Đang nôn có xe đây, không biết bao giờ đến tháng 7 nữa đây.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Getz em thấy có màu vàng cát này là đẹp .Hôm rồi em gặp 1 em Getz màu trắng nhìn cũng đẹp lắm các bác ạh .

Hạng B1
9/3/09
74
0
0
ok nha toi o cu chi.bac nao muon tim hieu thuc te thi cu pm cho toi ( xin loi !khong hieu sao toi khong go dc tieng Viet)