Hạng B2
16/6/15
237
1.688
93
HCM
Hđmb là có thể nhập khẩu dc vào nhà rồi bác. Kèm kt3 liên tục >=2 năm hoặc hđ lao động vô thời hạn. Bác cứ len CA quận. K hề mất tiền nếu đủ điều kiện như trên.

Hạng B1
2/4/17
99
871
93
Saigon
CAKV ko có quyền thật, nhưng có thể bổ sung những cái thiếu của HS
Vd: làm tạm trú cho đủ đủ điều kiện chẳng hạn.
Trước em nhập khẩu cho thằng em, Quận ok hết hồ sơ, nửa đêm CAKV vô nhà xác minh xem thằng em có tạm trú ở đó thật ko, mà nó đâu có ở đó, cuối cùng cskv ghi vào hồ sơ là hiện nay đã chuyển đi nơi khác. năn nỉ nó bỏ qua hết nhiêu gửi anh. Nó nói coi thường cakv, muốn gì phải nói trước(Có sổ tạm trú dài hạn cho thằng em rồi, tính chạy vượt cấp mà ko ngờ còn có mục cakv đi điều tra lại)
z bữa đó đưa co mấy anh CAKV hết nhiêu bác. Chứ hồi em làm cái KT3 nên nó hành đi hành lại mấy lần e cũng phải gửi lại cho mấy ảnh cho qua.

Hạng B2
4/7/12
180
2.811
93
41
khi dự án bàn giao, là CĐT phải có quyết định cấp số nhà rồi. xin họ biên bản thôi a
Hên xui nha, chung cư Khang Gia Gò Vấp, block B giao nhà 2 năm chưa có số nhà, giờ dân ở lụi :D

Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
Ủa, cuối năm bỏ Hk rồi, anh chủ nhập làm gì ta??
Théc méc của 1 thằng ở Sg 16 năm không Hk :)

Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
Bỏ sổ giấy chứ vẫn phải phân biệt người tphcm chứ
maf chắc gì cuối năm nó làm
Khi ko còn phụ thuộc quyển sổ Hk thì anh ở đâu cũng vậy. Nhưng đúng là chả biết bao giờ làm.

Hạng B1
2/4/17
99
871
93
Saigon
Ủa, cuối năm bỏ Hk rồi, anh chủ nhập làm gì ta??
Théc méc của 1 thằng ở Sg 16 năm không Hk :)
Cái bác nói là nghị định 112 của chính phủ gửi cho bộ công an. nhưng cái này không nói khi nào triển khai nữa bác ơi. nghe nói còn phụ thuộc vào cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư.

theo bài báo này thì: http://baophapluat.vn/tu-van-365/quy-dinh-bo-so-ho-khau-khi-nao-moi-thanh-hien-thuc-422243.html
Bởi vậy, sau này khi Cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư hoàn thiện, chúng ta tuy bỏ quyển sổ hộ khẩu nhưng việc quản lý hộ khẩu vẫn tiếp tục duy trì. Khi đó, việc quản lý hộ khẩu sẽ được chuyển từ phương pháp thủ công (bỏ quyển sổ hộ khẩu giấy) để chuyển sang quản lý bằng điện tử (dữ liệu hộ khẩu điện tử).

Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
Cái bác nói là nghị định 112 của chính phủ gửi cho bộ công an. nhưng cái này không nói khi nào triển khai nữa bác ơi. nghe nói còn phụ thuộc vào cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư.

theo bài báo này thì: http://baophapluat.vn/tu-van-365/quy-dinh-bo-so-ho-khau-khi-nao-moi-thanh-hien-thuc-422243.html
Mới có bản tin trên tv nói dự định triển khai 10/2019 đó anh. Anh gg đi, mình lười quá :)