Hạng C
11/7/06
732
9.531
93
Mình mới làm xong, trường của mình là có nhà có sổ đỏ và có hđld dài hạn ( phải ra bảo hiểm xã hội và giám đốc cơ quan xác nhận) vậy là xong, ko mất đồng nào, mình vui vẻ cám ơn cán bộ tiếp nhận hồ sơ trên quận 500k thôi, 3 tuần sau nhận dc sổ, ko làm việc gì qua cakv hết, mà mình cũng chưa có tạm trú hay kt3 gì hết

Hạng B2
16/7/16
293
7.789
119
Anh cứ cầm hồ sơ ra thẳng phòng hộ tịch quận hỏi coi đủ điều kiện nhập hay ko. Nhiều khi quy định thay đổi mấy anh cakv cũng không nắm rõ đâu.

Ra đó người ta hướng dẫn đầy đủ hồ sơ cho anh về chuẩn bị.

HĐMB thì mình ko biết nhưng chắc chắn anh phải cắt HK cũ trước (nên mang ra quận hỏi trước coi ntn rồi hãy cắt).
KT3 thì phải đủ 2 năm. Hoặc anh có HĐLĐ ko thời hạn. Hoặc anh là chủ doanh nghiệp.

Chuẩn bị hồ sơ xong anh mang trực tiếp ra quận nộp. Ko cần dính gì tới cakv cả. Hồ sơ anh đủ đk thì cũng ko cần chi gì ngoài quận luôn.

Nếu muốn yên tâm thì mang hồ sơ ra cakv nhờ nộp giúp rồi gửi ít tiền cà phê. Cái này bạn cakv chỗ mình ko nhận luôn. Nói anh cứ mang ra quận chứ em mang lên cũng vậy à. Còn dặn anh nhớ đừng gửi tiền cf cho quận.

Có mấy anh nói chi cho cakv để binh vụ kt3 2 năm nhưng chỗ mình cakv cũng từ chối ko làm luôn dù mình cũng ngỏ ý chi. Nói giờ khó lắm ko dám làm. Chắc tại bạn này hiền :D.

Mình mới làm cách đây mấy tháng. Mất công chạy đi chạy lại chút. Đóng mấy chục k tiền phí. Cakv thì mỗi lần anh ra nhờ kí tá này nọ gửi 50k hay 100k cf là vui vẻ rồi.

Hạng D
26/9/12
1.036
67.312
113
Ho Chi Minh City
Mấy anh cho em hỏi về thủ tục nhập HK TPHCM sao vậy mấy anh ?

Em mới mua căn chung cư ở quận 9 mà nó chưa ra sổ mới chỉ có HDMB thôi thì có nhập HK được không ?
Nếu Nhập được thì thủ tục sao vậy mấy anh ? Nếu nhập HK TPHCM thì e có cần phải tách HK ở dưới quê ko ? Em hiện tại đang ở trọ trên Tân Bình mới có KT3.
Nhập được, đã làm rồi. Thấy cũng đơn giản thôi, có form mẫu trên quận và cứ thế mà làm theo.

Tập Lái
6/10/17
27
4.629
78
Cái HKTT ở TPHCM chủ yếu để con cái đi học thôi các anh

4i confirmed
Hạng B2
23/9/10
222
3.652
93
Giờ công chứng mua bán (nhà, xe ...): có cần mang theo HK không mấy anh?
(Hiện địa chỉ HK với CMND của mình cùng 1 chỗ)

Hạng B2
16/6/15
241
1.754
93
HCM
Mình mới làm xong, trường của mình là có nhà có sổ đỏ và có hđld dài hạn ( phải ra bảo hiểm xã hội và giám đốc cơ quan xác nhận) vậy là xong, ko mất đồng nào, mình vui vẻ cám ơn cán bộ tiếp nhận hồ sơ trên quận 500k thôi, 3 tuần sau nhận dc sổ, ko làm việc gì qua cakv hết, mà mình cũng chưa có tạm trú hay kt3 gì hết
Bác có hđkđ vô thời hạn nên k cần kt3 2 năm.

Hạng B2
26/1/06
291
1.488
108
Hđmb là có thể nhập khẩu dc vào nhà rồi bác. Kèm kt3 liên tục >=2 năm hoặc hđ lao động vô thời hạn. Bác cứ len CA quận. K hề mất tiền nếu đủ điều kiện như trên.

Đất (chưa xây nhà) có sổ thì có được tính không bác?