Hạng D
22/6/10
1.609
31.395
113
Bác nhớ chú ý vụ chở rau đi nhé, đã có Bác nào lên kể lể chở rau đi biển, trên xe thì nói xấu vợ => về nhà vợ âm thầm kiểm tra lại camera hành trình (do đã nghi ngờ từ trước) => hiện giờ ai đang ở nhà nấy kìa.

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Em đang dùng smrtphone lumia1520 của nokia làm camera hành trình, hình ảnh rõ nét full HD luôn, hiển thị đầy đủ tốc độ, bản đồ tọa độ luôn .... nói lại là rất ngon với cái màn hình 6" mở mở xem thì không gì chê được

Hạng B2
31/3/08
100
109
43
www.otosaigon.com
[QệnTE="HMG, post: 8947469, member: 97094"]Em xui bác chủ mua cái smarphone 3G chạy HĐH android màn hình tầm <=3,5in + giá đỡ điện thoại + bộ nạp ĐT trên xe ô tô về gắn là ngon nhất: vừa làm camera mà xem hình quay trực tiếp trên nó (cái này rất tiện vì tháo ra mang xuống đập ngay vào mặt mấy thằng xxx cho nó coi), vừa dẫn đường (google maps), vừa nghe gọi (sim thêm), vừa đọc tin tức online, facbook, check mail, vv.vv. Cái smarphone thì có rất nhiều loại cho mình lựa chọn, giá nào cũng có[/QUOTE]
Em cũng đang dùng Note II để làm cam hành trình, rất rỏ kg chê vào đâu được, kết hợp buletooth OBD II hiển thị tất cả thông tin của xe như: Mức tiêu thụ nhiên liệu tại thời điểm, lượng khí thải, Acquy, vòng tua máy, nhiệt độ V.v....
Tuy nhiên khuyết điểm, điện thoại rất nóng, nhanh hết pin. Mặc dù đã tắt màn hình trong lúc hoạt động

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Dùng smart phone thì e cũng dùng rồi mặc dù cũng dư ra 1 con sony quay thì nét chưa thấy con cam nào tầm giá dưới 4tr đạt được, góc quay cũng ok tuy nhiên nhược điểm là phải tháo ra tháo vào khi dùng vì 1 lần e để dưới trời nắng hơn 2 tiếng là nó đã có dấu hiệu đơ cảm ứng màn hình rồi nên sau ko dám để đó nữa, cam hành trình nó thiết kế chịu nhiệt tốt hơn, tự khởi động khi cấp điện nên mua 1 cái chuyên biệt.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Sau rất nhiều vụ xxx bắt đểu được đăng trên diễn đàn và gần đây nhất là vụ Bác Carrot, e nhận thấy mình cần phải trang bị gấp cái camera hành trình để tự bảo vệ mình và có cái chứng cứ để đấu lý khi rơi vào tình huống tương tự.
E xin các Bác chỉ dẫn nơi nào lắp đặt tốt và hiệu gì có chất lượng hình ảnh cao. Nếu có thêm thông tin giá cả nữa thì tuyệt cú mèo luôn.
Cảm ơn các Bác đã đọc tin.
Bác lưu ý trang bị thêm kiến thức về Luật nhé.

Hạng F
4/1/08
8.303
112.573
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Trước em cũng dùng con Sony Ericson làm cam và map. Tất cả mọi thứ đều tuyệt trừ 2 điểm:
- Nóng máy
- không tự khởi động chế độ quay khi mình khởi hành.

Sau em lên ebay mua 1 con mất đâu khoảng 1 triệu giao tận nhà, tự lắp. Tính hiệu quả thì nó đã tiết kiệm cho em khoảng 5 triệu và nhiều thời gian.

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Giờ mới gắn hả bác, thôi thì muộn còn hơn k:3dcuoi:
E xác định như vậy, vì là đồ theo xe lâu dài, có thể tháo khi bán xe nên bác đầu tư 1 lần cho đáng những loại có thương hiệu ( loại nào thì e k biết ) , nhưng quay rõ, có màn hình để coi trực tiếp, có GPS hiển thị tốc độ, có toạ độ, có Wifi càng tốt , hình ảnh phải 1080P cho nó máu và rõ ràng :3dngacnhien:
khi cần chiến thì có thể đem xuống cho xxx coi tại chỗ, tránh trường hợp như e lúc muốn coi lại k đc, phải copy qua Ipad lâu
loại e đang xài là D900 xem cũng ok
Bác nên nhờ thợ lòn dây và đấu trực tiếp khi xe nổ máy, chứ mắc công gắn ổ mồi thuốc dây lòi ra xấu xe và vướng dây:3dnhiumay:
Bác tư vấn loại nào đáp ứng được các yêu cầu trên để ae dễ tìm, thanks bác!

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Bác chủ à, từ xa nếu xxx vẩy bác, đến khi xe bác tới gần lù lù hiện ra cái camera trên kính lái, bác sẽ thấy thái độ lưỡng lự của xxx liền. Khi tiếp xúc bác sẽ có thái độ khác.
Vậy phải mua loại to, sơn màu nổi cho dễ thấy, hihi.

Bác chủ ơi, thực sự thì bây giờ có vô vàn loại, lựa thì loạn mắt bác ạ.
Ông bà ta có câu tiền nào của đó k bao giờ là sai.
Nói chung như thế này, đồ điện tử cũng hên xui nữa 1 phần.
Tùy bác định đầu tư bao nhiêu thôi, < 2tr bác mua của Genius xài cũng khá tốt, 2 - 3tr bác mua của Mio (Korea), hoặc HP cũng đc.
Cao hơn chút thì bác kiếm mấy em Korea có thương hiệu như: VisionDrive...nhiều lắm.
Mua thì mua loại khỏi cần phát qua Wifi cũng đc, cho nhẹ tiền.

Xe em thì đang xài con của Taiwan, em cũng mua trên Ebay, tầm < 2tr thôi, thấy xài cũng đc, chả có lỗi lầm gì, thấy anh em xài hàng Korea cũng máu quá mà mỗi tội nó chưa hư nên vợ chưa cho tiền mua cái mới. Hihi.