Tập Lái
17/2/11
33
13
8
Độ kiểu này nhìn ngầu, nhưng hơi trẩu, bác hạn chế mấy quả dàn LED đi nhé, đi trong nội phố mà bác bật full đèn led thì các xe ngược chiều hơi bị chói đấy....Nhưng ngoài cao tốc thì ok.
Còn dàn lốp, nếu bác dưới 30 tuổi thì ok, còn trên 30 thì bộ đấy nhìn không được, thứ nhất nó không ăn khớp với tổng thể các đường bo của xe, bộ đó gai quá, lại bản rộng, về thẩm mỹ đã không ăn nhập, về kỹ thuật cũng không ăn thua. Bản to đi ì và ồn lắm, ngoài trừ bác dùng để thi thố mấy vụ offroad thường xuyên. Bảo đảm với bác sau 1 thời gian bác sẽ thấy sự nguyên bản nó hấp dẫn trường tồn như thế nào.
Tốt hơn hết bác nên đầu tư vào phần kỹ thuật thì đỉnh hơn, ví dụ như dàn treo, giảm xóc, lọc gió hiệu năng cao, bugi loại đỉnh...v.v... Còn dòng bán tải này thì mục đích của nó là để ... cầy cuốc hàng họ chứ không phải tiện nghi êm ái. Đặc biệt là bộ giảm xóc và ghế sau, ngồi đi hơi bị... khó chịu đó.
Bác đừng giận những góp ý của em nhé. Trước em cũng mê dòng này lắm, nhưng thử đi thử lại em vẫn phải chia tay, chuyển qua hàng sedan rồi. Mà sedan em ở miền núi, toàn phang đường rừng núi và đèo dốc thôi bác.
Tư tưởng Đông ki Xốt thời bao cấp , ăn chắc mặc bền

• Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
30/9/15
7
10
3
33
Lấy xe về nhưng bận bịu làm xe của các bác OS đến ủng hộ đông quá, nên em chỉ mới lắp cho em nó 1 cặp LED demi T10, Bi-xenon gầm Taiwan pha cos, và gắn LED pha trợ sáng trong khe gió.
View attachment 593649 View attachment 593650 Vấn đề phát sinh sau khi gắn LED pha trợ sáng trong khe gió là cái biển số vuông phía trước che gần hết cái đèn, với lại xe Ranger lắp biển vuông phía trước thấy có gì đó sai sai... Hihi
Thế là phát sinh vụ thay biển dài phía trước...
Bác chủ inbox cho em Led pha trợ sáng nhé , thanks

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
em có nhu cầu tăng sáng cho camry vn 2007 , bác chú ib tư vấn e nhé . tks
Chào bác.
Camry 2007 VN thì cos đã có xenon trong bi cầu cos (ko có pha chung), pha zin là bóng Halogen HB3 và gầm dùng bóng Halogen H11.
Xe bác để tăng sáng thì bác nên chọn 1 hoặc các giải pháp sau:
1. Lắp bóng LED bên pha. Không cắt dây, không độ chế, đơn giản như thay cái bóng đèn. Sáng hơn zin 2-4 lần tùy loại bóng, và công nghệ LED đá pha như chớp.
2. Thay bóng xenon cos D4S bằng bóng Xenon Osram Cool Blue Intenese tăng sáng 50% (so với bóng zin mới, nếu so với bóng zin theo xe đã cũ thì có thể hơn nhiều nữa)
Hoặc bác thay 1 cặp Bi Q5 hay Hella, kết hợp bộ xenon Philips hoặc Osram D1S tăng sáng với ballast Philips thì tuyệt vời, vừa có thêm 2 pha, ánh sáng cắt thẳng đẹp, mạnh và chuẩn hơn đèn cũ nhiều lần.
3. Lắp bóng Led vào đèn gầm, hoặc tháo cụm đèn gầm, lắp cặp Bi-xenon gầm pha/ cos Taiwan, chống nước, có pát dành riêng cho xe Toyota, không cần chế hay khoét gì cả.
Chi phí em inbox ạ.
Địa chỉ gara: NovaTech Auto - 162 đường số 1, Khu dân cư Trung Sơn, Bình Hưng, Bình Chánh (qua cầu Nguyễn Văn Cừ khoảng 2km)
Cần tư vấn thêm bác vui lòng gọi 0947211246 em sẽ tư vấn cụ thể hơn ạ.
page: http://facebook.com/novatech.vn
website: www.novatech.vn
Thanks bác.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
tụ tập rủ rê anh em đi phượt 1 chuyến, hành trình từ SG - Mũi Né - Đại Lãnh, đi về hết khoảng 1200km.
Trang bị cảm biến chân ga giảm độ trễ máy dầu, máy bộ đàm liên lạc 888 với đồng bọn:
Nhật ký độ xe Ford Ranger WildTrak Black Edition, cảm xúc sau 6 tháng sử dụng

Gường nệm hơi cho gấu mẹ gấu con:
Thùng đồ nghề, dụng cụ linh tinh, cây chống tăng đưa giữ hành lý hàng nhập Úc:

Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com
tụ tập rủ rê anh em đi phượt 1 chuyến, hành trình từ SG - Mũi Né - Đại Lãnh, đi về hết khoảng 1200km.
Trang bị cảm biến chân ga giảm độ trễ máy dầu, máy bộ đàm liên lạc 888 với đồng bọn:View attachment 632576
Gường nệm hơi cho gấu mẹ gấu con:
View attachment 632577 Thùng đồ nghề, dụng cụ linh tinh, cây chống tăng đưa giữ hành lý hàng nhập Úc:View attachment 632578View attachment 632579

ngon lành cành đào qá bác chủ

• Like
Reactions: NovaTech.vn