Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Chở 7 thì thiệt là bá đạo...kkk...Thế phía sau 5 người phải chơi xếp hình rồi...kkk...
Máy lạnh xe BiM nó ko có lạnh thấu xương như Nhật , Hàn dc đâu bác ơi.
Hi hi có 2 đứa bé tí à bác . Một đứa lên 6 một dứa lên 4 .

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bộ đèn gầm nó mất cái ron viền (ko bít mất khi sơn thì phải) nên nhìn trống tí. Để em hỏi bác @cubibmw còn 2 ron này thì lấy cho anh. Cái hốc đó nó có ống lấy gió làm mát cụm phanh nên nhìn trống tí nó...xì po ;)
Bác đi LS400 nên thấy lạnh bmw íu hơn, nhưng em đi vs mấy con bim khác thì vẫn ngon đó bác, chỉ để 22° auto là đủ. Ồn cũng vậy, gái già nhìu bác bimmers test là ko ồn dù đi 18", nhưng vs LS thì khác nhiều rồi :)
E46 mà bác chở 7 hay thiệt, nó hơi bé đi 4 là đẹp!
Hai cái càng phía trước ốp da bò nó cứ hở ra em dán hoài ko ăn , chơi hai cái dây rút im ru lun rồi bác

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Từ khi xem tin tới quyết định cưới em chưa tới một tiếng đồng hồ nữa bác à . Em thấy bác còn lưỡng lự mà . Con này ko hợp phong thủy của em , nhưng hợp với bà cả và thằng con trai . Nên cả nhà quyết định rước em nó về phục vụ cho bà cả với thèng con đó bác . :3dcuoi:

Đọc còm của bác, nhớ lại cách đây 4 năm em cũng thang thang thấy 1 con BMW đang rao bán trong tiệm...xe máy, em vô coi xong mới mở miệng trả giá...thằng chủ tiệm nó đuổi em về, chiều hôm đó em quay lại lấy luôn....giờ nghĩ lại vẫn rùng mình:(.

Chiếc đó giờ trở thành huyền thoại hehe...

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Kính thưa các bác , mấy ngày rồi em có chạy thử em gái già này ( nhưng vẫn trẻ hơn gái già cũ của em 13 tuổi ) . So sánh với vợ 2 cũ của em có vài nhận xét như sau :
Về hình thức BMW có màu sắc ấn tượng và trẻ đẹp hơn . Nhưng con Lé xù của em dù lớn tuổi cũng còn khá bắt mắt vì em cũng chăm chút nhiều . Em chưa hài lòng cái gương chiếu hậu của con BMW vì quá bé rất khó nhìn , chỉnh cơm và tầm nhìn chưa chuẩn . Cái hốc đèn gầm trống lốc nhìn vào thấy hết gan ruột . Mấy cái này chắc phải nhờ các bác tư dấn thay đổi . Và hổm rày em tâm tư cái gầm nó thấp quá , leo lề thẳng là dính dù em đã rón rén hết mức :3dnhiumaygif:, Đi qua mấy chổ gờ dốc em toàn nhốm mông vì chưa được tự tin lắm .
Về nội thất thì chiếc BMW ấn tượng hơn với cái rèm điện và tấm trần da bò :3duongbia:nhưng mà so với con LS 400 của em thì nó chật hơn nhiều . Con LS dài tới 4m96 nên rộng rãi hơn .Về cái máy lạnh thì độ lạnh của chiếc BMW này yếu quá , ko lạnh run cầm cập như con LS của em .
Về cách âm thì em thấy chiếc BMW này ồn hơn , chắc do bộ mâm 18 quá đi à .
Về vận hành thì chắc là ngang ngửa . BMW cho cảm giác đầm chắc hơn và tay lái nặng hơn .Đề pa và tăng tốc thì chiếc LS400 có phần mạnh hơn vì máy nó tới 4.0 , uống xăng cũng bá đạo hơn ( khoảng 13l/100km đường trường ) . Các tính năng vận hành thì BMW hơn . Chiếc LS cũng toàn bộ chỉnh điện , ga tự động , tăng tốc , đạp ga lút sàn .... nhưng ko có một số tính năng cảm biến tự động như BMW này . Hôm qua em đi Củ chi , chở 7 , chạy tà tà ko để ý lăm nhìn lại đồng hồ thấy lên 80km/h . Giất mình hết vía . Cái này mà bị bắn tốc độc chắc là đậm lắm đây

Hai chiếc xe ở hai phân khúc khác nhau và đời cách xa nhau nên so sánh chỉ cho vui các bác nhỉ .

Lé xù nó tương đương phân khúc serial 5 của BMW hoặc mercides dòng E . Nên so với bim 3 thì hơi bị khó.
LS400 đi nội thành nó uống 30 lít /100 cây khỏe re.

• Like
Reactions: duongxua
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
chà, hóa ra là 2 phân khúc khác nhau. Em tưởng cùng 1 phân khúc thì dễ so sánh chứ 2 phân khúc là khó rồi. Để bữa nào em thử chuyển sang Lexus xem thế nào :D

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Dạ cám ơn bác NghiMi . Xe vẫn bình thường .Lâu lâu thoắt ẩn thoắt hiện mấy cái đèn . Em mặc kệ để chạy tuốt trên cao tốc vẫn chăm mốt chăm hai . Đèn nó tự hiện rồi tự tắt . Em chỉ lo ngất nạn ngập lụt ngày càng trầm trọng nhưng giờ bắt đầu mùa nắng tạm thời không sao .

• Like
Reactions: 325iE46 and NghiMi
Hạng B2
2/12/10
437
335
63
Vừa chạy vừa lo là 1 điều thú vị khi sử dụng E46 ^_^

E46 thì chỉ có nước nôi, pu-ly, cu-roa, bơm xăng, hết xăng và xịt bánh thì mới nằm đường thôi. Mấy cái đèn nổi lên ko đáng lo trừ phi là đèn đỏ.

• Like
Reactions: NghiMi