Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
ngày xưa mình trước khi lái xe lên ĐL cũng kiểu "mình chạy đúng thì việc gì phải sợ, có gì chúng nó chịu". đúng là tuổi trẻ chưa gặp xe rau xe khách trên đèo mà :D

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
ngày xưa mình trước khi lái xe lên ĐL cũng kiểu "mình chạy đúng thì việc gì phải sợ, có gì chúng nó chịu". đúng là tuổi trẻ chưa gặp xe rau xe khách trên đèo mà :D
bởi dị ra ngoài đường nhường dc cứ nhường nhịn dc cứ nhịn bác à, vì nó vào tù có ngày ra còn mình vào hộp thì.....

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Đã có lần em đổ đèo Bảo Lộc về SG lúc 20h30, có lẽ em là tấm chiếu mới chưa biết nên bức xúc thấy mấy trò lấn làn và tạt đầu của xe rau 49 nên thiếu bình tĩnh, cương lại với mí "ảnh". Em chạy sedan đã từng ép xe bồn xăng dầu và xe rau vào lề.... Giờ lên đây đọc bình luận của các Bác mới thấy mình ngu dại. :D

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Có mấy lần em đi ĐL về SG buổi chiều chiều 16-17h. Xe rau lắp còi hơi, led bar trên đầu nhá chát chúa mỗi khi bấm còi. Phành phành phành, chớp nhá loạn xị. Thôi sát sát lề né cho mau.

Tập Lái
23/2/17
11
7
3
TP. HCM
Mình đã nghe kể lại của tài xế từng chạy xe rau BL-SG: tháng 16tr cứng + chạy thưởng chuyến 2-3tr/ chuyến nếu chạy được 4h -4g30 + tài xế trao đổi thông tin các chốt với nhau. Nếu trễ > 4h sẽ không kịp chợ, nên sedan chạy cũng không lại mấy xe này :(
Giờ tài này chạy Grab Liên Khương - Đà Lạt, chạy rất ngọt, bao trễ giờ bay luôn sedan thôi mà dàn còi hơi giữ nguyên, mình đang ngồi trong xe, bấm cái giật nẩy mình, mình nói lần đầu thấy dàn còi hơi xe tải gắn xe sedan.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/2/18
382
487
63
38
Tránh voi chẳng xấu mặt nào, gặp bãi cức thì nên tránh đi chứ chấp làm chi, toàn loại cặn bã xã hội thôi mà, rồi 1 số thằng lại nhảy vào nói vì cuộc sống mưu sinh đạo lý tè le cho coi :)

Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Trị cái này không khó nhưng không hiểu sao không ai làm, toàn tuyến gắn cỡ chục cái camera phạt nguội, tốt nhất là loại có thể di chuyển được , cứ thế, CSGT chỉ cần ngồi trong phòng, in ảnh ra mà phạt thôi, chỉ cần làm 3 tháng, đám tài ẩu teo chim hết, nhưng, không ai làm.

Bây giờ VN đã SX được loại camera GS giao thông có hệ thống AI tích hợp, CSGT không cần phải chăm chăm nhìn vào màn hình nữa, cứ xe nào phạm luật là nó tự động chụp, tự động in ra luôn.
Xuống chân đèo, ách nó lại, cho nó coi hình, phạt cho nó trắng mắt ra, dễ lắm, nhưng, phải nói lại một lần nữa, không ai làm.
Phạt thì tiền vào ngân sách , không phạt tiền vào túi - khác cái chỗ dòng tiền nó đi đâu nên không ai làm ( mình nghĩ vậy :) )

Hạng B2
25/5/21
105
1.375
93
Mấy anh cho hỏi xe rau từ Đà Lạt Về SG chạy mấy giờ vậy mấy anh? Em từ Bảo Lộc về Saigon thì chạy giờ nào để né dc xe rau ạ?