Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Em đã nhìn thấy vài chiếc Ertiga mới ngoài đường. Đẹp hơn hẳn đời trước. Nếu giá bán không kèm lạc, thì rất đáng quan tâm!
Xe mới ra mà ra đường nhìn thấy là hiệu ứng tốt e thấy được vài con nhìn to hơn con cũ cái đầu nhìn elegant, cặp pha cứ như BMW seri 3.
Cac bac cho em hỏi su này service bảo dưỡng tốt chứ mấy bác e thấy hệ thống có vẽ ít nhìu lúc định làm một con Su về trải nghiệm cho biết vì cũng đi nhiều dòng rồi chưa đi Su bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/10/16
299
212
43
38
Xe mới ra mà ra đường nhìn thấy là hiệu ứng tốt e thấy được vài con nhìn to hơn con cũ cái đầu nhìn elegant, cặp pha cứ như BMW seri 3.
Cac bac cho em hỏi su này service bảo dưỡng tốt chứ mấy bác e thấy hệ thống có vẽ ít nhìu lúc định làm một con Su về trải nghiệm cho biết vì cũng đi nhiều dòng rồi chưa đi Su bao giờ.
Bảo dưỡng rất rẻ nha bác, em lần đi bảo dưỡng thay nhớt, lọc nhớt, canh chỉnh hết tất cả. Chỉ gần 1 triệu thôi. Xe em là vitara mua bên Su quận 2

• Like
Reactions: namvios
Tập Lái
1/11/15
29
14
3
37
mới hot tí mà tăng giá với lại bia lạc thì lại hẻo đấy. thà để khách đợi lâu chút đỡ bị phản dame hơn.

Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
con Xpander của Mit nhìn đẹp và ngon hơn hẳn sao không mua đâm đầu vào em này chi trời...
Xpander cũng khan hàng.
Về ngoại quan, thông số, oftion thì Xpander hơn Ertiga. Tuy nhiên các bài reveiw đánh giá cảm giác lái, tính thực dụng, và cả khoảng ăn uống Ertiga hơn hẵn Xpander.
Xpander nhìn qua thì hiện đại, nhưng nhìn lâu, nhìn kỷ thì thô hơn Ertiga nhiều (nhất là đầu xe).
Về giá, số tự động Xpander hơn 71tr, hơn cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, ga tự động, nhưng đối với xe 1,5, người đã thường lái xe thì các oftion trên không cần thiết để hơn 71tr. Nếu cần thì chơi dòng cao hơn.

• Like
Reactions: job 2 and pntphuong
Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Xpander cũng khan hàng.
Về ngoại quan, thông số, oftion thì Xpander hơn Ertiga. Tuy nhiên các bài reveiw đánh giá cảm giác lái, tính thực dụng, và cả khoảng ăn uống Ertiga hơn hẵn Xpander.
Xpander nhìn qua thì hiện đại, nhưng nhìn lâu, nhìn kỷ thì thô hơn Ertiga nhiều (nhất là đầu xe).
Về giá, số tự động Xpander hơn 71tr, hơn cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, ga tự động, nhưng đối với xe 1,5, người đã thường lái xe thì các oftion trên không cần thiết để hơn 71tr. Nếu cần thì chơi dòng cao hơn.
Mình cũng nghĩ như vậy nên cũng có dự định đổi sang Suzuki mặc dù ngồi trên xpander cảm giác to hơn , nhưng mình thích đầu xe ertiga hơn với lại chênh nhau 70 triệu , mình thì cũng ít sử dụng , lâu lâu đi chơi xa thôi , tại đang đi xe hạng A nên mấy option trên mình cũng chẳng biết sử dụng ...hihi...

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
cũng đang nghía mà hỏi thì tới t11 (anh sale cũng chưa chắc lắm)
em tính mua em này 2016 chắc tiết kiệm được 1 khoản kha khá à, không biết bà con thấy đời 2015-2016 có ổn không?

Hạng B2
7/3/14
141
566
93
chuẩn bị mua xe lần đầu cho mình hỏi khởi hành ngang dốc quan trọng ko?
(thường xuyên đi cầu NTP và Chánh Hưng :D )

• Like
Reactions: lvtphong
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
[
Theo cá nhân em không quan trọng lắm nhưng có thì càng tốt. Còn cân bằng điện tử thì rất quan trọng.

• Like
Reactions: hoaletn
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Nếu xe AT thì mấy cái dốc như Bác nói không có chức năng khởi hành ngang dốc xe nó cũng không tuột lại khi dừng và khởi hành ở dốc nên không ngại. Xe có chức năng này thì với độ dốc như trên thì chức năng khởi hành ngang dốc cũng chưa kích hoạt để hoạt động.​

• Like
Hạng B1
9/3/16
52
31
23
37
Khởi hành ngang dốc không quan trọng.
Cân bằng điện tử thì bạn xem ít phim hành động thôi, đi đứng từ tốn là được.

• Like