Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
RE: Nhiêu liệu cho xe máy Dầu

Em có vài ý kiến thế này!các hãng ko phải ko làm được máy dầu CRDi nhưng vì chất lượng dầu VN mình rất kém, tiêu chuẩn châu âu 0.05 còn VN thì 0.25 còn pha thêm gì khác nữa thì em ko biết
Các bác cứ chạy 1 thời gian khoảng 1,5 yr thì thấy ngay, xe các bác sẽ bệnh liên miên . Huynhdai Korea cũng đã khuyến cáo Huynhdai VN về vấn đề này rồi
các bác có thể xem thêm link này
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/05/3B9F664C/

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

Em có vài ý kiến thế này!các hãng ko phải ko làm được máy dầu CRDi nhưng vì chất lượng dầu VN mình rất kém, tiêu chuẩn châu âu 0.05 còn VN thì 0.25 còn pha thêm gì khác nữa thì em ko biết
Các bác cứ chạy 1 thời gian khoảng 1,5 yr thì thấy ngay, xe các bác sẽ bệnh liên miên . Huynhdai Korea cũng đã khuyến cáo Huynhdai VN về vấn đề này rồi
các bác có thể xem thêm link này
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/05/3B9F664C/
Bác nông dân ơi, link này chả có một tị thông tin nào liên quan đến việc chất lượng dầu ở VN ảnh hưởng đến máy dầu commonrail cả? Hay tôi bị cận, bác trích dẫn giúp tôi đoạn nào là Hyundai Korea khuyến cáo Hyundai VN. Trong 4R có bác NamKhanh03 còn được Giám đốc Ngọc Khánh Hyundai khuyến cáo chạy máy dầu cơ mà? Bác Khánh confirm cái!

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Các bác cứ yên tâm, chắc chỉ đầu tháng 7/2007 là có diezel tiêu chuẩn tốt hơn nhập về rồi, ko phải chịu đựng quá 1 năm đâu.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: NamKhanh03

Các bác cứ yên tâm, chắc chỉ đầu tháng 7/2007 là có diezel tiêu chuẩn tốt hơn nhập về rồi, ko phải chịu đựng quá 1 năm đâu.
Hi vọng các bác nói đúng , em sở dĩ nhận xe muộn vì nghe lời các bác tư vấn đổi từ máy xăng sang máy dầu với hi vọng Dầu 0.05% sắp nhập về VN...

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Chà vậy thì giá dầu sắp tăng rồi. Ước gì nhập về chất lượng tốt mà không tăng giá các bác nhỉ.

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Nhập dầu chuẩn nhưng việc có chuẩn hay không còn phụ thuộc vào cửa hàng xăng dầu nữa các bác ợ:mad::mad:Họ pha loạn cả lên, đâu có ai biết...Em chứng kiến cảnh 2-3h đêm các chú còn bơm dầu sang xăng A95 cơ!!!(tỉ lệ thế nào còn phụ thuộc vào tính nhân đạo và địa điểm cây xăng của các chú). Nên kinh nghiệm của em là không bao giờ tiếp nhiên liệu tại những nơi hẻo lánh trừ trường hợp bất đắc dĩ).

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Trích đoạn: Kienvang
Bác nông dân ơi, link này chả có một tị thông tin nào liên quan đến việc chất lượng dầu ở VN ảnh hưởng đến máy dầu commonrail cả? Hay tôi bị cận, bác trích dẫn giúp tôi đoạn nào là Hyundai Korea khuyến cáo Hyundai VN. Trong 4R có bác NamKhanh03 còn được Giám đốc Ngọc Khánh Hyundai khuyến cáo chạy máy dầu cơ mà? Bác Khánh confirm cái!
cái link em đưa, bác đọc phần dưới á! thị trường xăng dầu ở VN ko có cái nào đạt chuẩn hết, máy xăng còn bị huống hồ máy dầu ( cái này em suy ra) ???? Mặc dù ko nói nhưng đọc xong bác thử ngẩm nghĩ xem! em thấy xe nhập đi VN rất hay bi trục trặc, nếu bác mua thì chuẩn bi tinh thần sẽ đi sữa chữa!
Tất nhiên thông tin em đưa chỉ là thông tin nội bộ (inside) nói ra làm sao trích dẫn cho bác đây ? Dĩ nhiên Hyundai VN là nhà phân phối thì ai ko muốn bán được hàng? Có ai bán hàng, khách vô mà nói " bác mua xe NK này tiêu chảun Euro IV chạy VN dễ bị hư cái bơm dâu năng hơn nữa là cái đầu phun do xăng dầu VN chất lương kém và bi pha tùm lum ????":D:D theo e họ biết vẫn ko nói đâu ( như vậy họ mới bán được phụ tùng chứ ko nhập phụ tùng về phủ bụi trong kho sao
)

Ở châu âu chỉ cho phép nồng độ lưu huỳnh trong máy dầu 0,05 thôi VN 0.25 !để đạt tieu chẩn EU IV nhà sx phải thiết lại động cơ sao cho nhiên liệu cháy hết, để đảm bảo tieu chuân EU IV, nên đòi hỏi dầu cũng phải tieu chuẩn cao đến đây thì bác cũng có thể suy ra được, sẽ tổn hại tới động cơ như thế nào! tất nhiên bác sẽ ko thấy ngay nhưng chạy 1 thời gian thì bác sẽ thấy ngay khoảng 1,5 yr

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Ở VN, xăng chưa hoàn toàn là xăng, dầu chưa hoàn toàn là dầu, tài xế chưa hoàn toàn là tài xế, ô tô chưa hẳn là ô tô... chỉ có tốn tiền là hoàn toàn chính xác :)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

...Dĩ nhiên Hyundai VN là nhà phân phối thì ai ko muốn bán được hàng? Có ai bán hàng, khách vô mà nói " bác mua xe NK này tiêu chảun Euro IV chạy VN dễ bị hư cái bơm dâu năng hơn nữa là cái đầu phun do xăng dầu VN chất lương kém và bi pha tùm lum ????":D:D theo e họ biết vẫn ko nói đâu ( như vậy họ mới bán được phụ tùng chứ ko nhập phụ tùng về phủ bụi trong kho sao
)

...
Tôi không có ý kiến với những gì bác thông tin (tất nhiên phải chờ kiểm chứng). Tuy nhiên lập luận ở trên (trích dẫn) của bác không thật sự thuyết phục. Vì xe dầu hay xe xăng cũng là SantaFe, khách hàng mua em nào mà tiền chả đi vào túi Hyundai. Hơn nữa, hầu hết việc mua xe Santa Fe bây giờ đều phải đặt, nên tùy theo khách hàng đặt xe gì là họ nhập xe đó!

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

@kienvang: Chào bác! đó chỉ là vài ý kiến thiển cận của em thôi! vì em là làm kinh doanh nên đặt mình vào vị trí của Đlý hyundai suy ra thôi! Tất nhiên bác muốn mua xe gì thì tùy bác mà! nhưng người ta chọn máy dầu là đươc ở My cho 4 sao, và là công nghệ tiên tiến nhật
Đi xe Nk máy dầu hay máy xăng đều hại như nhau cả còn tùy vào lòng hảo tâm của cây xăng nó fa nhiều hay ít thôi, ở những vùng quê nó ác hơn fa dầu vào xăng nưa kìa
đầu phun của công nghệ CRDI tiên tiến và khó chịu, một đầu phun có rất nhiều lỗ nhỏ (dạng phun sương khiến cho nhiên liệu đốt cháy hoàn toàn đạt tiêu chuẩn EU IV) nên chỉ cần chất lượng dầu ko đạt tiêu chuẩn rất dễ gây nghẹt dầu phun, thì chi phí sữa chữa sẽ rất cao ( bác có thể xem thêm trong phỏng 4R kĩ thuật)

Hy vọng khi VN nâng tiêu chuẩn EU II sẽ có xăng dầu tốt cho bà con VN vốn đã chịu nhiều thiệt thòi nhờ (e chỉ có thể hát bài ABBA " I have a dream ......"
Vài ý kiến chia sẽ, tất nhiên còn nhiều thiếu sót! chúc bác mua được xe vừa ý!