Hạng D
10/7/10
1.241
1.632
113
Mọi chuyện chỉ mới là bắt đầu.

Vạn sự đau đớn, mất mát, tổn thất còn rất dài trong nhiều năm sắp tới.

Ai càng ngoan cố sẽ càng đau, và mất sạch.

Zero - sum game, thậm chí là negative - sum game.
Khùng, bds có giá trị nội tại, đâu phải bitcoin hay cổ phiều đâu mà đòi zero game

Hạng B2
12/12/14
325
4.610
93
44
Sắp chết vậy mà nhiều khu chả có ai chịu bán. Chỉ có dân buôn đất mới ảnh hưởng, còn lại cho dù có nói sụp hầm sụp hố gì cũng vô ích, tiền cao thì cháo múc, còn bán rẻ thì cứ mơ tiếp nhe mấy em.

Hạng B1
31/1/23
57
119
33
em đọc bài viết bác pheo từ 2015,2016 thì phải, lúc đó bác kêu sốt cao sắp nổ nên em cũng nhát tay ko dám mua và sau em biết bác hô thế chứ gom đất q9 quá trời, giờ em mới vào lại diễn đàn lại thấy bác hô vỡ nợ, ko bít bác có đang âm thầm gom ko :D (em đùa thôi nhé) ;););)

Hạng C
11/10/17
915
9.079
93
Sắp chết vậy mà nhiều khu chả có ai chịu bán. Chỉ có dân buôn đất mới ảnh hưởng, còn lại cho dù có nói sụp hầm sụp hố gì cũng vô ích, tiền cao thì cháo múc, còn bán rẻ thì cứ mơ tiếp nhe mấy em.
2008 cũng vậy, chủ nhà không thể chết, người đẻ chứ đất không đẻ , chú phỉnh tuyệt nhiện không để bds chết vì bao hệ lụy...vì dù sao bds cũng là sân sau....qua tới 2011, 12 chết la liệt, để lại biết bao đôi dép trên cầu và trên lầu, người bán gặp được người mua thì tế như đấng cứu thế.... giờ này các tay chơi an ủi trước và sau là chú phỉnh đã có kinh nghiệm điều hành...móa, điều hành cái đếch gì mà lãi suất giật cục, chính sách chồng chéo...không ai trở tay cho kịp
E hi vọng mua được thêm nhà và đất giá rẻ , e tin tưởng vô tầm nhìn của mình nhưng nếu được chọn ko có cơ hội mua hàng đổi lấy sự bình an của xã hội, sự bình thường của kinh tế thì e xin chọn vế 2.

Hạng C
11/10/17
915
9.079
93
em đọc bài viết bác pheo từ 2015,2016 thì phải, lúc đó bác kêu sốt cao sắp nổ nên em cũng nhát tay ko dám mua và sau em biết bác hô thế chứ gom đất q9 quá trời, giờ em mới vào lại diễn đàn lại thấy bác hô vỡ nợ, ko bít bác có đang âm thầm gom ko :D (em đùa thôi nhé) ;););)
ăn ít no lâu, nuốt sâu nghẹn họng, chẳng ai dự đoán độ trễ của thị trường cũng như sự giày vò của thị trường, nếu a mua sớm rút sớm và dừng tay thì a giàu chậm nhưng đổi lại là chất lượng của mỗi giấc ngủ....nhìn quanh có chủ doanh nghiệp nào không gom đất , dân liều lĩnh tay không ôm đất......giờ thì họ ra sao.
Nếu a nghe theo a Phèo, vậy sau khi kết thúc vòng đầu tiên có lời 100%, liệu a có nghe theo a Phèo dừng lại hay tiếp tục chơi thêm vòng mới bằng cách mua đất nhiều hơn, xa hơn...rồi lại lời 100%, rồi chơi vòng mới rồi quay lại chửi a Phèo không biêt làm giàu...giờ đây a mắc ngộp có chắc a ko đổ thừa a Phèo vì đã gợi mở dẫn dắt a vô con đường : địa ngục hông lối thoát.

Hạng B1
31/1/23
57
119
33
ăn ít no lâu, nuốt sâu nghẹn họng, chẳng ai dự đoán độ trễ của thị trường cũng như sự giày vò của thị trường, nếu a mua sớm rút sớm và dừng tay thì a giàu chậm nhưng đổi lại là chất lượng của mỗi giấc ngủ....nhìn quanh có chủ doanh nghiệp nào không gom đất , dân liều lĩnh tay không ôm đất......giờ thì họ ra sao.
Nếu a nghe theo a Phèo, vậy sau khi kết thúc vòng đầu tiên có lời 100%, liệu a có nghe theo a Phèo dừng lại hay tiếp tục chơi thêm vòng mới bằng cách mua đất nhiều hơn, xa hơn...rồi lại lời 100%, rồi chơi vòng mới rồi quay lại chửi a Phèo không biêt làm giàu...giờ đây a mắc ngộp có chắc a ko đổ thừa a Phèo vì đã gợi mở dẫn dắt a vô con đường : địa ngục hông lối thoát.
ah ko, ý e xưa e thấy bác Phèo hô thế chứ làm ngược lại, vẫn đi gom đều đặn nên giờ bác hô thế chứ bác ấy chắc cũng đang đi tìm lô ngộp mua. Lãi suất NH đang được giữ ổn định, năm 2023 có thể nhiều cá nhân bán rẻ vì vay cao lướt bds chứ thị trường chung em nghĩ cuối 2023 sẽ ổn định lại thôi, ko có gì xấu wa để rơi mạnh cả. :D

Hạng C
11/10/17
915
9.079
93
ah ko, ý e xưa e thấy bác Phèo hô thế chứ làm ngược lại, vẫn đi gom đều đặn nên giờ bác hô thế chứ bác ấy chắc cũng đang đi tìm lô ngộp mua. Lãi suất NH đang được giữ ổn định, năm 2023 có thể nhiều cá nhân bán rẻ vì vay cao lướt bds chứ thị trường chung em nghĩ cuối 2023 sẽ ổn định lại thôi, ko có gì xấu wa để rơi mạnh cả. :D
e lại nghĩ là nhiều yếu tố xấu để rớt đều hết năm 2023, nhìn chính sách điều hành thì thấy mấy ảnh buông tay rồi,, phát biểu thì hay nhưng thằng vận hành chịu hoàn toàn trách nhiêm nó lại không nghe
Nên ôm hàng thì giữa năm nay bắt đầu tìm được rồi còn ra hàng chắc là chuyện của 5 - 6 năm tiếp theo

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
15/5/17
224
628
98
43
Khu này trc đây e cũng thích lắm kiếm mua mà lúc đó thị trường đang tốt nên éo ai bán
Hôm qua thấy môi giới đăng có căn chào 19,5t diện tích 13x13 kìa haha.

A cứ mạnh dạn trả 13 tỉ. Chốt hàng từ 3-6 tháng. Chủ bên này bảo để suy nghĩ rùi. Cả khu trăm căn thì gần 20 căn còn để thô cho nhện ở. Mà giao nha cũng 5 năm rồi.

Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
A cứ mạnh dạn trả 13 tỉ. Chốt hàng từ 3-6 tháng. Chủ bên này bảo để suy nghĩ rùi. Cả khu trăm căn thì gần 20 căn còn để thô cho nhện ở. Mà giao nha cũng 5 năm rồi.
Căn e nói 19.5 t là nó làm nội thất hết rồi đó bác. Còn căn bác nói 13t nhà thô có phải căn nhìn ra chung cư phía trước, dãy L của ông gì nhà ở q2 đúng ko bác?

Hạng B2
15/5/17
224
628
98
43
Căn e nói 19.5 t là nó làm nội thất hết rồi đó bác. Còn căn bác nói 13t nhà thô có phải căn nhìn ra chung cư phía trước, dãy L của ông gì nhà ở q2 đúng ko bác?
Đúng là căn thô rồi nhưng 0 biết ông nào. Tui thích nhà thô hơn. Mua dễ decor theo ý mình . mà làm nội thất gì mà chát dữ vậy

• Like
Reactions: teoteo12