Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Gắn mấy cái chỉ dẫn thông báo, phân luồng cho nó to to, dễ đọc chút! Nhiều khi đi vào trạm thu phí mà phải trố mắt lên nhìn một lúc mới biết lane nào mình có thể và không được phép đi qua. Ban đêm lại càng khó vì đèn tín hiệu thì chói mà biển báo phân luồng lại không sơn phản quang, lại càng không được rọi đèn. Hạ tầng chưa bao giờ làm cho đến nơi đến chốn mà đụng cái gì cũng đòi phạt, cũng thu tiền của dân. Quá nản!
Các bác lại đổ lỗi rồi. ETC bảng phân làn to, rõ ràng, trên trạm cũng ghi luôn, với làn VTEC còn sơn màu xanh dưới đường luôn mà các bố thấy rảnh cứ lao vào, Làm cho anh em dùng dịch vụ ETC rất bức xúc. Ủng hộ phạt thật nặng vào

Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
giao thông viêtnam như đánh đố các bác tài, mấy cái biển báo bé tý làm sao từ xa mà thấy, ghi cũng ko rõ ràng, chủ yếu lừa nhau để lấy lúa, ở nước ngoài xa cả trăm mét nhìn vào biết nên đi làn nào liền !
View attachment 2632560View attachment 2632561View attachment 2632562View attachment 2632563

Đó là ngụy biện thôi bác ơi !Em đi QL1A có biển báo rất rất rõ ràng, cách tầm 4-500m là có bảng phân làn ETC , tới gần có bảng chia làn tiếp, vớ VTEC thì nó còn sơn làn màu xanh, chưa kể bảng LED trên giá long môn của trạm đều có hết, Chẳng qua đa số anh em thấy rảnh là cứ lao vào thôi! Anh em dùng dịch vụ rất bức xúc ! Nhiều người còn bảo đầu bò lái xe đó

Nhiều tài xế ngỡ ngàng khi bị phạt tiền triệu vì đi "nhầm" vào làn thu phí tự động

Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
Các bác lại đổ lỗi rồi. ETC bảng phân làn to, rõ ràng, trên trạm cũng ghi luôn, với làn VTEC còn sơn màu xanh dưới đường luôn mà các bố thấy rảnh cứ lao vào, Làm cho anh em dùng dịch vụ ETC rất bức xúc. Ủng hộ phạt thật nặng vào
Thấy sao thì nói vậy chứ đổ lỗi gì đâu bác. Bản thân em chưa bao giờ đi nhầm vào làn ETC hết nhé. Nhưng đi trên đường không phải lúc nào cũng gặp cái trạm nó rõ ràng như hình bác chụp. Nhiều khi chỉ còn cách vài chục mét mới đọc được.

Hạng F
28/8/19
6.700
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Đó là ngụy biện thôi bác ơi !Em đi QL1A có biển báo rất rất rõ ràng, cách tầm 4-500m là có bảng phân làn ETC , tới gần có bảng chia làn tiếp, vớ VTEC thì nó còn sơn làn màu xanh, chưa kể bảng LED trên giá long môn của trạm đều có hết, Chẳng qua đa số anh em thấy rảnh là cứ lao vào thôi! Anh em dùng dịch vụ rất bức xúc ! Nhiều người còn bảo đầu bò lái xe đó

View attachment 2632904
500m là quá ngắn cho đường cao tốc nhiều lane, xe chạy nhanh ko dừng, Bạn ơi. Còn cái hình cái bảng bé tí thế ai mà thấy từ xa. Ít nhất phải báo từ xa 2km, 1km sau nhắc lập lại, 500m là sơn đường.
Cái bảng báo phải ghi thế này " Trạm thu phí cách 2km. Giảm tốc đô. Xe VTEC giữ lane trái" vv..vv.. Và nó nên là bảng LED để ban đêm còn thấy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
500m là quá ngắn cho đường cao tốc nhiều lane, xe chạy nhanh ko dừng, Bạn ơi. Còn cái hình cái bảng bé tí thế ai mà thấy từ xa. Ít nhất phải báo từ xa 2km, 1km sau nhắc lập lại, 500m là sơn đường.
Đường làng nhỏ với của Viettel không đầy đủ. Nhưng QL1 trạm ETC nó rõ ràng lắm. Mà vẫn lao vào. Vì rảnh thôi bác.

Hạng B2
11/11/20
193
358
63
40
Em thấy dán cái Epass quá tiện , mà sao có nhiều bác ko dán nhỉ , tiết kiệm khá nhiều thời gian , vừa chuẩn xác , nó có app theo dõi chi tiết , nộp tiền thì cũng nhanh gọn qua app luôn . Em xài gần 1 năm nay quá ổn , trừ mỗi anh LT DG chưa xài được , do áp dụng hệ thống riêng . Tết này em chạy về Miền trung chắc phải nạp vào 2tr mới đủ đi 2 chiều được :) .
Hôm bữa đi qua trạm Liên Đầm , em đang chạy phăng phăng qua trạm , tới gần có bác bán tải đang bên làn thường có 3 4 xe , tự nhiên tạt ngang qua làn ETC , 1 tí nữa là va chạm luôn rồi , đến chịu , em chạy qua xong nhìn lại thấy bác lấy tiền ra trả , làm chậm mấy chiếc dán ETC phía sau :(

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
biển to lù lù, cả trên giá long môn lẫn vạch kẻ đường, cách xa cả km đã thấy còn cố tình nhầm thì kêu ca nỗi gì.
trước các trạm thu phí còn có biển giới hạn giảm tốc độ về đến 60, đừng lấy lí do là xe lưu thông nhanh

• Like
Reactions: tư búa
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
còn xe có thẻ dán đi vào làn ETC mà vẫn phải móc tiền ra trả có bị phạt không ?

• Like
Reactions: SangBD
Hạng D
9/1/16
1.665
3.239
123
48
Sài Gòn
Nói ra thêm chán chứ cứ như họ cố tình mù mờ chứ vài thứ lẻ tẻ đấy có là gì. Tiền thu phạt vạ là 1 phần thu ngân sách mà. Còn chưa hiểu thì cứ xem "Ngao Sò Ốc Hến".
Mình đây, về VN, bước qua cái cầu SG thôi, nhìn bảng mà đi là hoang hết cả cmn mang, không phải nó ko có mà nó thừa rối rắm, thiếu hợp lý và ...bé tí. Con mẹ nhà nó, xe thì đông, chạy tới gần mới thấy cái bảng bé như cái quần sịp...bây giờ thì sao...thắng lại cúp lane cúp đầu cho xe sau nó ủi à??? Đành chạy tiếp... Đi 1 lần ko dám đi lần 2, cuối cùng đi đâu cũng taxi có tốn tí mà nó lành.
Làm ăn sống nhăn mà cứ hội với nghị là ra rả...văn minh đô thị, rồng w rắn Châu Á...đến con trùn đất còn chưa xong!
Có cái giá gắn bảng, gọi tên rất kêu là "Giá long môn" , thấy cũng tạm tạm. Nhưng rõ quá thì không có bánh mì, thế là có nguy cơ dẹp, lại cắm lề đường để có bánh mì vì cây che hết 1/2 bảng, kkk.