Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Con số nói trên báo và vài cái hình về trạm sạc, lấy đâu ra số 500 trạm sạc đã hoàn thành vậy??? Có ds của 500 trạm sạc này ko thấy đưa? Khách hàng họ muốn thực tế chứ ko phải là số? 2.000 trạm đến cuối năm là ở đâu? Cho cái ds địa chỉ cụ thể cho người tiêu dùng họ check, đừng nói suông như vậy… một nạn nhân Klara bức xúc… :(
Em đoán có phải bác bị Vinfast lật kèo vụ Klara A1 có tính năng thông minh các kiểu đúng không ? Em mua Klara A1 khi chưa có một cái xe nào chạy thực, ngay thời điểm đặt cọc và em hoàn toàn hài lòng sau gần 12000km, chẳng tốn gì ngoài 1 lần vá xe. Đơn giản vì em biết Vinfast chưa làm được cái vụ thông minh đó đâu, nên ngay từ đầu em không kỳ vọng. Vinfast đã sai lầm và họ thiếu một lời xin lỗi với những người mua từ đầu. Tuy nhiên cái công ty non trẻ mới thành lập, người ra người vào ào ào thì lấy đâu ra thời gian mà xây dựng văn hóa. Em nghĩ đời ai cũng có lỗi nên chúng ta cần thông cảm một lần cho Vinfast. Còn lại thì các sản phẩm khác đều rất ok đó bác. Em mới chạy Fadil của ông sếp mua cho vợ đi chợ hôm qua, phải nói là trên cả tuyệt vời. Xe hạng A gì mà em lên 80km/h rồi đánh lái lạng lách mà chẳng thua con City tí nào, chạy xong thấy hơi nhục chút cho con xe hạng B mà em mua đắt gấp đôi Fadil.
Sao lại gọi là "nạn nhân" Klara vậy bác? Em biết trên này có một bác người dùng cuối thiệt chứ ko phải clone của seeder hãng nào hết, có vẻ tâm đắc với Vinfast lắm, vì đã xài qua con Klara và rất ưng ý
Em giờ đang chạy 2 xe klara và vô cùng hài lòng, dù em ở chung cư, họ cho sạc free luôn. Em đồng ý với bác là chúng ta cần tha thứ ---> thư thái.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
các trạm điện này sau này có cho xe hãng khác vào sạc ké được ko?
nếu không cùng chuẩn thì có thể dùng jack/bộ chuyển đổi cũng được.

xe điện đề pa rất nhanh, chạy max êm - là xu hướng của tương lai
Bác đi hỏi Tesla ấy ạ, họ đi đầu mà, nên cứ nhìn họ là ra xu thế, họ bắt đầu cho thuê cổng sạc rồi đó, còn giá sao thì chịu thua. Con xe tiếp theo của em là một trong hai con E34, E35. Khoan nói cái vụ chạy sướng, hãy nghĩ tới cái vụ bảo trì. Em đi Klara A1 gần 12000km không tốn gì ngoài vá lốp 1 lần. Thời gian không mua lại được nên em ưu tiên xe điện vì không phải bảo dưỡng nhiều, chưa kể lụt lội vẫn đủ khả năng chạy về nhà.

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
3/7/14
2.803
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác đi hỏi Tesla ấy ạ, họ đi đầu mà, nên cứ nhìn họ là ra xu thế, họ bắt đầu cho thuê cổng sạc rồi đó, còn giá sao thì chịu thua. Con xe tiếp theo của em là một trong hai con E34, E35. Khoan nói cái vụ chạy sướng, hãy nghĩ tới cái vụ bảo trì. Em đi Klara A1 gần 12000km không tốn gì ngoài vá lốp 1 lần. Thời gian không mua lại được nên em ưu tiên xe điện vì không phải bảo dưỡng nhiều, chưa kể lụt lội vẫn đủ khả năng chạy về nhà.

ý em là ở Việt Nam VINFast á bác.
hiện tại ở Việt Nam xe điện thì chỉ có
- Porsche: xe sang
- Vinfast: xe tầm trung

nên ko rõ liệu 2 hãng này có cho sử dụng chung trạm sạc điện với nhau ko

Hạng D
2/7/17
1.561
2.045
113
44
Em đoán có phải bác bị Vinfast lật kèo vụ Klara A1 có tính năng thông minh các kiểu đúng không ? Em mua Klara A1 khi chưa có một cái xe nào chạy thực, ngay thời điểm đặt cọc và em hoàn toàn hài lòng sau gần 12000km, chẳng tốn gì ngoài 1 lần vá xe. Đơn giản vì em biết Vinfast chưa làm được cái vụ thông minh đó đâu, nên ngay từ đầu em không kỳ vọng. Vinfast đã sai lầm và họ thiếu một lời xin lỗi với những người mua từ đầu. Tuy nhiên cái công ty non trẻ mới thành lập, người ra người vào ào ào thì lấy đâu ra thời gian mà xây dựng văn hóa. Em nghĩ đời ai cũng có lỗi nên chúng ta cần thông cảm một lần cho Vinfast. Còn lại thì các sản phẩm khác đều rất ok đó bác. Em mới chạy Fadil của ông sếp mua cho vợ đi chợ hôm qua, phải nói là trên cả tuyệt vời. Xe hạng A gì mà em lên 80km/h rồi đánh lái lạng lách mà chẳng thua con City tí nào, chạy xong thấy hơi nhục chút cho con xe hạng B mà em mua đắt gấp đôi Fadil.

Em giờ đang chạy 2 xe klara và vô cùng hài lòng, dù em ở chung cư, họ cho sạc free luôn. Em đồng ý với bác là chúng ta cần tha thứ ---> thư thái.
Con Fadil có phải Vĩnh Phúc làm đâu mà khen dzữ vậy bạn, hàng thanh lý ở Châu Âu về gắn logo V vô thành xe VN rồi tự hào. Ôi thần linh ơi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
29/4/15
298
1.745
103
36

Cái vụ hứa trạm sạc và đổi pin cho Klara trên khắp nước bác nhé... mới là xe máy mà còn làm chưa được... còn xe ô tô tâm lý người mua xe ô tô thì vụ trạm sạc là rất quan trọng nhé bác... đi giữa đường ko có trạm sạc, đang có việc Gấp thì...đốt mịa nó xe...hahaha... Quan điểm của mình là Vinh phát hãy làm trước đi, đừng theo vết chân đổ của Klara... Đừng có cái kiểu bán xe trước rồi mới xd trạm sạc... bán ko được thì khỏi xd trạm sạc, những người mua đầu sẽ ôm bom vì cái lời hứa ấy... Ông Vinh Phát nói giờ xd được 500 trạm sạc rồi, đơn giản là cung cấp ds và địa chỉ cụ thể cho người tiêu dùng họ check thực tế nhé... Công ty muốn lớn mạnh thì mấy chuyện này càng phải minh bạch cho người tiêu dùng họ biết... Đừng để họ mua xe xong phàn nàn về trạm sạc trên "Giấy".

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
Cái vụ hứa trạm sạc và đổi pin cho Klara trên khắp nước bác nhé... mới là xe máy mà còn làm chưa được... còn xe ô tô tâm lý người mua xe ô tô thì vụ trạm sạc là rất quan trọng nhé bác... đi giữa đường ko có trạm sạc, đang có việc Gấp thì...đốt mịa nó xe...hahaha... Quan điểm của mình là Vinh phát hãy làm trước đi, đừng theo vết chân đổ của Klara... Đừng có cái kiểu bán xe trước rồi mới xd trạm sạc... bán ko được thì khỏi xd trạm sạc, những người mua đầu sẽ ôm bom vì cái lời hứa ấy... Ông Vinh Phát nói giờ xd được 500 trạm sạc rồi, đơn giản là cung cấp ds và địa chỉ cụ thể cho người tiêu dùng họ check thực tế nhé... Công ty muốn lớn mạnh thì mấy chuyện này càng phải minh bạch cho người tiêu dùng họ biết... Đừng để họ mua xe xong phàn nàn về trạm sạc trên "Giấy".
Chuẩn luôn bác ơi. Đàng này ông Vinh phét toàn hứa lèo. Giá cả thì đánh lận con đen, đã chơi là công khai sòng phẳng, mua xe mà k khác gì đánh đề, không biết xe mình mua có đúng giá thế không.
Hôm qua thấy quảng cáo rầm rộ vào Web chính thức đặt mua online giao xe tận nhà giảm 80-100tr. Vào xong méo con xe nào có giá niêm yết hết, con nào cũng bắt cọc 50tr. Rõ trò hề

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Quá tốt luôn xe Vinfast đang từng ngày phát triển hiện tại hãng đã vượt mặt một số hãng xe Đức Mỹ, Hàn Nhật thì không thể so sánh với xe Vinfast đã thua xa rồi. Tương lai vài năm nữa xe điện Vinfast sẽ vượt qua tesla của Mỹ hãy chờ xem.
Mình đang đi fadil độ an toàn thì ngang ngữa với những dòng C của các hãng luôn giá thì lại rẽ tự hào hàng Việt.
Ôi trùi, Opel Karl khai tử từ 2019 được đem về VN gắn logo VF với cái tên Fadil ...

Bạn mà so sánh Fadil với dòng xe hạng C .. của các hãng nổi tiếng thì biết là bạn chưa ra khỏi xứ đông lào rồi

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Con Fadil có phải Vĩnh Phúc làm đâu mà khen dzữ vậy bạn, hàng thanh lý ở Châu Âu về gắn logo V vô thành xe VN rồi tự hào. Ôi thần linh ơi.
Bác cho em hỏi là bác chạy được bao nhiêu con xe rồi ? Và đã chạy Fadil chưa ạ ?
Bác kêu hàng thanh lý châu âu dỏm, vậy bao nhiêu năm qua, Honda, Toyota bán cho bác những con xe đắt lòi kèn, chẳng có một cái tính năng gì mà bác lại rất sung sướng trả tiền để mua như thế ????
Rồi tiền lời họ làm gì, đem về xây dựng đất nước Nhật Bản. Bác có thấy nhục không ạ ? Bản thân em chưa làm được gì cho đất nước, nhưng em thấy hãnh diện khi mua xe Vinfast, vì em nuôi hi vọng Việt Nam tương lai sẽ làm được cái gì đó cho người Việt dùng, cho dù bây giờ mới làm được cái ốc vít thì cũng không bỏ cuộc. OK ?

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Ôi trùi, Opel Karl khai tử từ 2019 được đem về VN gắn logo VF với cái tên Fadil ...

Bạn mà so sánh Fadil với dòng xe hạng C .. của các hãng nổi tiếng thì biết là bạn chưa ra khỏi xứ đông lào rồi
Đúng vậy bác Osin, ở chỗ của em nó đang khó khăn như thế. Bao năm qua vẫn như thế cho đến khi có Vinfast và chúng em bắt đầu được dùng những con xe có OPTION. Chứ không phải là thùng tôn di động. Và nhờ như thế mà các hãng khác phải xem lại mình. Lần đầu tiên trong lịch sử Toyota bị đánh văng khỏi top 10 hầu hết các xe. Và bác chờ đó, cuộc chơi mới bắt đầu thôi ạ.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Có trạm sạc mà, họ chuyển hệ thống Vinmart nên gặp chút vấn đề thôi, trạm sạc vẫn đang xây dựng, vấn đề là bác bỏ ra vài chục triệu đòi một dịch vụ hạng sang thì không đâu làm được cho bác đâu. Giờ này Honda, Vespa còn bán xe máy điện giá gấp vài lần Vinfast mà chẳng có lấy nổi một trạm sạc ở Việt Nam nhá. Kể cả MBI thần thánh mà mọi người tung hô cách đây 2 năm cũng không xây một trạm sạc nào ở Việt Nam luôn.
Giờ xe ô tô thì bài toán là rủi ro càng cao thì lợi nhuận càng lớn, bác không muốn góp vốn từ ban đầu thì đợi 1 năm nữa hẵng mua, tiền trong túi bác cần gì phải hỏi ai. Giờ công ty đang phát triển nên vẫn phải vài năm nữa, bác không đủ kiên nhân thì mua các hãng khác, góp vốn cho họ về xây hạ tầng Nhật Bản, Châu Âu, còn con cháu người Việt thì chắc chỉ có hưởng được hạ tầng của người việt xây thôi, đừng hi vọng kiếm được 1 đồng của mấy đồng chí kia.

• Haha
Reactions: porche911gt3