Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
phamthanhtruc nói:
thế thì mai mốt em đi 2b cho lành....mode hơn nữa em đi xe đạp :D.....1 ngày bỏ ra cả trăm ký thóc cho thu phí thì em đói :(

Có ai phát minh ra cái máy lạnh cho xe đạp là tui liệng cái 4B vô góc vườn, khỏi cần xài nữa, chuyển qua xài xe đạp máy lạnh cho sướng.

Theo em hóng hớt được thì các việc để xảy ra tình trạng hỗn loạn về giao thông tại khu trung tâm như hôm qua là ....ngoài dự kiến của các Cụ nhà ta. Theo kế hoạch thì việc tổng diễn tập sẽ chỉ diễn ta từ 3 đến 6 giờ sáng mà thôi. Lúc này cả thành phố đang yên giấc. Đến khi mọi người tỉnh giấc thì mọi việc đã xong. Tuy nhiên, chắc do mần sớm quá nên nhiều đoàn ở các tỉnh xuống kh6ong kịp, nên phải đợi nhau. Rồi mới xảy ra vỡ kế hoạch nên kéo dài đến như vậy. Của đáng tôi, hôm qua nhiều bác OS và ngoài OS bị ôm xô. Nhiều cháu học ở quận 1 và 3 kh6ng đến trường kịp, nhiều phụ huynh không đi làm đúng giờ. Riêng em bị tra tấn suốt 3 tiếng đồng hồ chỉ trên một đoạn trường chưa tới 1KM !!!!!
Em hoàn toàn ủng hộ việc tổ chức một lễ kỷ niệm hoành tráng nhân dịp lễ lớn này, tuy nhiên các bác có trách nhiệm cũng nên tính toán cho kỹ nhiều phương án cho vẹn toàn, chứ làm vậy khổ dân chúng em quá !

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
vanquan1310 nói:
Thu phí xe vào trung tâm chỉ là chiêu tung hỏa mù thui các bác ơi, trạm số 1 vừa lắp xong roài đang tét vị trí nằm ở chỗ trạm thu phí xa lộ hà nội cũ.
Mình đoán là sẽ có một mạng lưới chằng chịt các camera lắp bao vây tất cả các cửa ngõ toàn thành phố, vòng hai sẽ bọc lót các con đường nội ô, vòng ba mới là trung tâm. Vì vậy pà con cứ yên chí là ai cũng có phần hưởng cả.
Em ạh bác, nó còn đang báo cáo dự án, đã lắp đâu mà khẳng định chắc nịch thế :D

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Tôi thì đi xe 4 bánh gần 20 năm rồi nhưng chả bao giờ lấy xe 4b làm phương tiện di chuyển trong TP cả. Ý thức cả thôi. Nếu cả TP này ai cũng đi làm bằng xe 4b thì chỉ có đứng thôi chứ đừng nói tới bò. Nếu đã chấp nhận đi 4b thì phải thế thôi.

Hạng D
23/3/10
1.251
1.170
143
Các bác nên nghĩ tích cực vụ thu phí tí ạh, vì tình trạng kẹt xe ở SG hiện nay là trầm trọng lắm rồi, có 1 giải pháp nào đó còn hơn là cứ suốt ngày phải kêu than mà không biết phải làm gì, mà em nghĩ cái giải pháp này cũng không sure là sẽ giải quyết được tình thế, vì đã có tiền mua 4B hong lẽ lại tiếc tiền thu phí để xe nằm nhà, vấn đề là tiền thu được sẽ làm gì, có đầu tư vào cơ sở hạ tầng không hay là .... Còn thiếu gia Lâm mà các bác nói đó cũng chỉ là cung cấp giải pháp thôi chứ có phải công ty của bác ấy đầu tư trạm rồi thu tiền của dân đâu.
Em vô tư em nói thê thôi, các bác có ném đá xin ném nhẹ tay tí

Hạng C
15/5/07
951
516
93
58
Không nhẽ thiếu gia Lâm này chỉ “ nghiên cứu[/i] “ khả thi xong rồi lấy tiền nghiên cứu và để cho Cty khác lắp đặt thiết bị sao bác ??. Ngon nhỉ, nghe hài vãi.

[link=http://dantri.com.vn/c111/s111-368092/se-dung-thu-phi-o-to-bang-erp-neu-khong-kha-thi.htm]http://dantri.com.vn/c111...-neu-khong-kha-thi.htm[/link]

Vậy là sau 30/4 này sẽ được biết là nó có khả thi hay không, em cá là nó “ khả thi “ đấy, bác nào bắt độ với em không.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
asiantiger nói:
Theo em hóng hớt được thì các việc để xảy ra tình trạng hỗn loạn về giao thông tại khu trung tâm như hôm qua là ....ngoài dự kiến của các Cụ nhà ta. Theo kế hoạch thì việc tổng diễn tập sẽ chỉ diễn ta từ 3 đến 6 giờ sáng mà thôi. Lúc này cả thành phố đang yên giấc. Đến khi mọi người tỉnh giấc thì mọi việc đã xong. Tuy nhiên, chắc do mần sớm quá nên nhiều đoàn ở các tỉnh xuống kh6ong kịp, nên phải đợi nhau. Rồi mới xảy ra vỡ kế hoạch nên kéo dài đến như vậy. Của đáng tôi, hôm qua nhiều bác OS và ngoài OS bị ôm xô. Nhiều cháu học ở quận 1 và 3 kh6ng đến trường kịp, nhiều phụ huynh không đi làm đúng giờ. Riêng em bị tra tấn suốt 3 tiếng đồng hồ chỉ trên một đoạn trường chưa tới 1KM !!!!!
Em hoàn toàn ủng hộ việc tổ chức một lễ kỷ niệm hoành tráng nhân dịp lễ lớn này, tuy nhiên các bác có trách nhiệm cũng nên tính toán cho kỹ nhiều phương án cho vẹn toàn, chứ làm vậy khổ dân chúng em quá !
"Các chú khổ một,anh khổ mười nè.Anh cũng bị kẹt xe như các chú thôi,mà anh còn bị nghe chửi suốt cả tháng!
Thôi,các chú thông củm cho anh!Làm xxxx nó khổ lắm.Trên RĂNG dưới CÁT TÚT,sướng cái mẹ gì!"
Trích lờ than thở của xxx!