Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Sáng hôm qua em đi 2B cũng bị kẹt. Đưa F1 đến trường Trần Đại Nghĩa, khi đển Lê Thánh Tôn bị chặn. Mịa, mấy thằng gác cái hàng rào cũng không biết giải thích, chỉ dẫn gì cả, cứ chỉ quẹo, quẹo,... Hết chốt này đến chốt khác. Cuối cùng, em chạy cả một vòng từ Pasteur lên chợ BT, qua ngã 6 Phù Đỗng, đến CMT8, NTMK,... cuối cùng cũng không có đường vào, phải cho F1 đi bộ vào trường, trễ học. Phải chi ngay trạm đầu tiên có bảng thông báo là không vào được khu này, để bà con còn tính cho sớm.
Vừa rồi còn nghe trên đài cái thông báo là: Để tạo điều kiện thuận lợi cho bà con đi lại trong dịp lễ,... yêu cầu dẹp lô cốt. Nghe mà mắc cười. Muốn dẹp lô cốt để khỏi xấu hổ với quan khách đến trong dịp lễ, chứ lo gì sự đi lại của bà con. Mấy ngày lễ thì đường sá đâu có đông hơn ngày thường đâu. Đúng là ...

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Thưa các bác,

Sau vụ kẹt xe hôm qua, thì hôm nay các Phường thuộc Q. 1 đã có văn bản thông báo cho các đơn vị đóng trên địa bàn. Cụ thể như sau:

1) Ngày 29/04/2010: Không được lưu thông từ 5h đến 10h trưa (thời gian diễn tập) trên đường Lê Duẩn và các tuyến đường trong khu vực như ngày 27/04/2010.
Nếu muốn ra vào trong thời gian này, phải xuất trình giấy chứng nhận CBCNV hoặc CMND.
2) Ngày 30/04/2010: Không được lưu thông từ 3h00 đến 11h trưa (trong Lễ kỷ niệm tại các tuyến đường:
- Theo trục đường ngang: Nguyễn Thị Minh Khai, Alexandre Rhode, Nguyễn Văn Chiêm, Lê Duẩn, Hàn Thuyên, Nguyễn Văn Bình, Nguyễn Du, Lý Tự Trọng.
- Theo trục đường dọc: Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Pasteur, Phạm Ngọc Thạch, Công xã Pari, Đồng Khởi, Hai Bà Trưng, Lê Văn Hưu, Mạc Đĩnh Chi, Chu Mạnh Trinh, Cách mạng tháng tám, Trương Định, Huyền Trân Công chúa, Thủ Khoa Huân.
Hạn chế tối đa việc ra vào trong thời gian Lễ, khi ra vào phải xuất trình giấy chứng nhận CBCNV (có dán ảnh, đóng dấu giáp lai) của đơn vị, đối với nhân dân phải thể hiện đúng nơi cư ngụ trong khu vực tổ chức lễ, phương tiện cá nhân phải gửi vào các bãi gửi xe do Ban tổ chức bố trí.

Các bác nào có việc qua khu vực này vào các thời gian trên thì chú ý nhé.

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
em đọc tin này chỉ buồn cười cái cách tổ chức thôi, mấy ổng dex thèm coi ai ra cái gì, thích làm lúc nào thì làm.

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
Zebra nói:
Thưa các bác,

Sau vụ kẹt xe hôm qua, thì hôm nay các Phường thuộc Q. 1 đã có văn bản thông báo cho các đơn vị đóng trên địa bàn. Cụ thể như sau:

1) Ngày 29/04/2010: Không được lưu thông từ 5h đến 10h trưa (thời gian diễn tập) trên đường Lê Duẩn và các tuyến đường trong khu vực như ngày 27/04/2010.
Nếu muốn ra vào trong thời gian này, phải xuất trình giấy chứng nhận CBCNV hoặc CMND.
2) Ngày 30/04/2010: Không được lưu thông từ 3h00 đến 11h trưa (trong Lễ kỷ niệm tại các tuyến đường:
- Theo trục đường ngang: Nguyễn Thị Minh Khai, Alexandre Rhode, Nguyễn Văn Chiêm, Lê Duẩn, Hàn Thuyên, Nguyễn Văn Bình, Nguyễn Du, Lý Tự Trọng.
- Theo trục đường dọc: Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Pasteur, Phạm Ngọc Thạch, Công xã Pari, Đồng Khởi, Hai Bà Trưng, Lê Văn Hưu, Mạc Đĩnh Chi, Chu Mạnh Trinh, Cách mạng tháng tám, Trương Định, Huyền Trân Công chúa, Thủ Khoa Huân.
Hạn chế tối đa việc ra vào trong thời gian Lễ, khi ra vào phải xuất trình giấy chứng nhận CBCNV (có dán ảnh, đóng dấu giáp lai) của đơn vị, đối với nhân dân phải thể hiện đúng nơi cư ngụ trong khu vực tổ chức lễ, phương tiện cá nhân phải gửi vào các bãi gửi xe do Ban tổ chức bố trí.

Các bác nào có việc qua khu vực này vào các thời gian trên thì chú ý nhé.

cty bên em ngay Kumho cũng nhận dc thông báo như trên, vì thế mai sang dc ăn sáng và uống cafe trễ

Các bác lưu ý mai sáng đừng ra Q1 nhé :)

Hạng F
5/3/10
5.995
31.293
113
Nói gì thì nói nhưng rồi bọn chúng sẽ vẫn thu phí vào trung tâm thành phố thôi, em đoán là ban đầu sẽ thu phí khu vực nhỏ (trung tâm quận 1, 3), rồi sau đó lan ra các quận khác (vì kẹt xe nhiều tại khu vực này), và kế tiếp là toàn thành phố.

Chúng sẽ ca ngợi là gắn camera khắp nơi kết hợp được nhiều mục tiêu: quan sát thu phí phương tiện, ghi hình phạt nguội, quan sát tình hình kẹt xe để thông báo trên FM, …

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
adng nói:
em đọc tin này chỉ buồn cười cái cách tổ chức thôi, mấy ổng dex thèm coi ai ra cái gì, thích làm lúc nào thì làm.

Theo bác thì làm sao :cool:?

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
nvt_matiz nói:
vanquan1310 nói:
Thu phí xe vào trung tâm chỉ là chiêu tung hỏa mù thui các bác ơi, trạm số 1 vừa lắp xong roài đang tét vị trí nằm ở chỗ trạm thu phí xa lộ hà nội cũ.
Mình đoán là sẽ có một mạng lưới chằng chịt các camera lắp bao vây tất cả các cửa ngõ toàn thành phố, vòng hai sẽ bọc lót các con đường nội ô, vòng ba mới là trung tâm. Vì vậy pà con cứ yên chí là ai cũng có phần hưởng cả.
Em ạh bác, nó còn đang báo cáo dự án, đã lắp đâu mà khẳng định chắc nịch thế :D

Dạ thưa, các kỹ thuật dziên đầy kinh nghịm đã lắp xong một cái cổng bự chà bá trước nhà em gòi, trên đó ca mê ra giăng mắc còn nhìu hơn gấp mấy lần ở ngân hàng bác ạ và theo em thì chẳng có nghiên cú giề đâu, chỉ đợi lắp xong là a lê hắp thu thoai !!!

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
vanquan1310 nói:
Dạ thưa, các kỹ thuật dziên đầy kinh nghịm đã lắp xong một cái cổng bự chà bá trước nhà em gòi, trên đó ca mê ra giăng mắc còn nhìu hơn gấp mấy lần ở ngân hàng bác ạ và theo em thì chẳng có nghiên cú giề đâu, chỉ đợi lắp xong là a lê hắp thu thoai !!!
Em hóng hớt được biết cái này của CII nó lắp để phân tích xe nào chạy qua đường XLHN để nó thu hay không thu bác ạh. Còn cái bọn kia thì còn lâu lém, chưa thấy báo đăng thì chưa sao đâu bác ạh

Chi Hội Phó GMFC
12/1/07
504
1
0
Các bác có bình lựng hay chửi bới giề thì cứ việc. Nhưng tui là xxx tui cứ làm đó:D, các bác ứ thích thì cứ ở nhà, đừng có mà vô khu trung tâm TP nữa nà.