Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Em cũng thích cơ mà đợi từ từ bác ạ :D Vs lại e thấy hình như mấy chiếc làm đc toàn chạy số tự động thì phải, ko bik số sàn có đc ko nữa :confused:
Số sàn có bác, em contact qua bên hãng bên thái thì nó nói là require extra wiring từ ECU chứ ko simple như AT.
Của AT cũng cần wiring thêm nhưng ít hơn Manual ạ.
bản cho manual thì nó có thêm cái clutch switch nữa ạ. đạp côn nó tắt cruise control đi.
còn bản auto thì đạp thắng là nó ngắt rồi.

Hạng B2
23/6/13
299
125
43
Số sàn có bác, em contact qua bên hãng bên thái thì nó nói là require extra wiring từ ECU chứ ko simple như AT.
Của AT cũng cần wiring thêm nhưng ít hơn Manual ạ.
bản cho manual thì nó có thêm cái clutch switch nữa ạ. đạp côn nó tắt cruise control đi.
còn bản auto thì đạp thắng là nó ngắt rồi.

Đạp côn mà nó tắt Cruise Control thì có vẻ chức năng này ko hữu dụng lắm ạ, tại số sàn đa phần đạp côn liên tục mà, chắc còn hữu dụng mỗi chức năng Speed Limit :D

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Đạp côn mà nó tắt Cruise Control thì có vẻ chức năng này ko hữu dụng lắm ạ, tại số sàn đa phần đạp côn liên tục mà, chắc còn hữu dụng mỗi chức năng Speed Limit :D
speed limit lại là 1 câu chuyện khác nữa à bác.
theo các bác bên OF bảo nhau thì xe sang như BMW hay mer thì mới có cruise control + speed limit chung vói nhau
còn dòng bình dân chỉ có cruise thôi
cái này chi hữu dụng khi đi xa lộ thôi mà bác mà đi xa lộ thì cần gì đạp côn nhìu ạ

Hạng B2
23/6/13
299
125
43
speed limit lại là 1 câu chuyện khác nữa à bác.
theo các bác bên OF bảo nhau thì xe sang như BMW hay mer thì mới có cruise control + speed limit chung vói nhau
còn dòng bình dân chỉ có cruise thôi
cái này chi hữu dụng khi đi xa lộ thôi mà bác mà đi xa lộ thì cần gì đạp côn nhìu ạ

Cruise control cho fortuner ko có chức năng Speed Limit hả bác :3dsohai: Xa lộ đạp côn nhiều để tránh ổ gà ổ voi bác ạ :p chừng nào chạy cao tốc nhiều thì xài cái đó mới hữu dụng :)