Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Mình cũng có nhu cầu giống bác chủ. Hôm đi xem Rivera Point thì đúng hôm trời mưa nên mùi rác Đa phước rất rõ và nhiều dù tầng cao trên 20, mở cửa nhà ra hành lang là ngửi thấy mùi. Hơi tiếc cái này và cái đường dân điện cao thế ở đây. Nếu không Rivera Point là nơi ở rất thích.

Các khu Valley đã xem và thấy Green mặt trong chắc ok nhất, vì tính mình ko thích ồn ào gần đường và bụi.

Bác nào có nhà ở Green ko nhắn em ah.
khu này okie đó bác nếu mức tiền 4ty, khu này đủ thứ ko thiếu gì

• Like
Reactions: waterfall
Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Nhờ bác @cherry.sg1980 tư vấn giúp em căn nào ở Green giùm nhé. Em cũng đang cân nhắc The View vì tiện ích trong chung cư thích quá, hơn hẳn khu PMH mỗi tội chưa tìm được căn phù hợp.

10/8/15
162
268
63
36
Thời kì đang mở rộng cầu Kênh Tẻ, mình đi từ trung tâm qua PMH Q7 phải nói là kẹt xe kinh hoàng nên mình luôn mặc định qua quận 7 là kẹt xe.

Nhưng mà 1,2 năm nay có qua quận 7 lại được chục lần, cả giờ cao điểm lẫn thấp điểm mà ko thấy nó kẹt nữa. Ko biết là hên đi ngay lúc ko kẹt hay là đã hết kẹt xe rồi :D
Thật sự là ít kẹt cho đến không kẹt mà chỉ hơi chậm tí thôi, mình cũng ngạc nhiên không biết dân chia ra đi cầu nào

10/8/15
162
268
63
36
Nhờ bác @cherry.sg1980 tư vấn giúp em căn nào ở Green giùm nhé. Em cũng đang cân nhắc The View vì tiện ích trong chung cư thích quá, hơn hẳn khu PMH mỗi tội chưa tìm được căn phù hợp.
Green layout đẹp, dành cho ai thích sống biệt lập vì không gian nội khu bé và ốm ốm dài dài ( các block nằm theo chiều dọc nên nội khu cảm giác không được quây quần như ở Scenic Valley 1. Layout từng căn Green đẹp hơn Scenic valley, nếu tìm view trong nhớ né view bệnh viện là được. Scenic Valley 1 mấy block trong cũng êm ắng

• Like
Reactions: waterfall
Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Green layout đẹp, dành cho ai thích sống biệt lập vì không gian nội khu bé và ốm ốm dài dài ( các block nằm theo chiều dọc nên nội khu cảm giác không được quây quần như ở Scenic Valley 1. Layout từng căn Green đẹp hơn Scenic valley, nếu tìm view trong nhớ né view bệnh viện là được. Scenic Valley 1 mấy block trong cũng êm ắng
Cám ơn bác, em đến xem khu PMH hơi buồn cười vì toàn gặp Hàn và cứ thấy thái độ hội Hàn này hơi kỳ thị. Dù nhà em sống rất văn minh nhưng gặp hội đó em thấy không khoái lắm. Khu Green nghe nói ít Hàn hơn các khu khác.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Cám ơn bác, em đến xem khu PMH hơi buồn cười vì toàn gặp Hàn và cứ thấy thái độ hội Hàn này hơi kỳ thị. Dù nhà em sống rất văn minh nhưng gặp hội đó em thấy không khoái lắm. Khu Green nghe nói ít Hàn hơn các khu khác.
có j đâu kì ta; mình gặp đâu chỉ Hàn mà cả Nhật nc ngoài luôn mà; họ ng nn ko thể thân thiện như VN

Hạng D
5/5/07
1.358
15.144
113
vì q7 ko tiềm năng nhiều bằng q2
đường đi vào trung tâm thì kẹt xe
từ chung cư,nhà phố biệt thự nếu tính theo tiền/chất lượng sống thì pmh hơn.nghe đâu còn có mùi bãi rác ???
nhưng nếu hỏi em muốn ở đâu hơn.thì vẫn trả lời muốn ở q2 hơn.
cung cầu nó nói ra hết rồi.giá q2 tăng nhiều hơn tức là cầu ở q2 cũng nhiều hơn q7
Dân quận 7 chả so bì với ai, mà sao cứ bị lấy ra làm mẫu để so quận 2 nhỉ?
Ở đời chỉ khi không bằng người khác thì mới kèn cựa kiểu nhỏ mọn

Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Dân quận 7 chả so bì với ai, mà sao cứ bị lấy ra làm mẫu để so quận 2 nhỉ?
Ở đời chỉ khi không bằng người khác thì mới kèn cựa kiểu nhỏ mọn
Kệ họ đi bác. Khi nào họ vượt qua được cái tâm thế mua nhà ở mà chỉ mong nó lên giá mà không quan tâm đến các thứ khác thì mới cùng tiếng nói được.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
thế topic này ko phải nói về cc q2 và q7 à =))
phân tích cho nghe chứ có chửi đểu riêng 1 ai đâu mà 2 bác trên thóa mọa ghê thế =))
nhỏ mọn ??? nhỏ mọn với ai ạ ? và để làm gì ạ ???
các bác thật ra mới nhỏ mọn.chắc đang sống ở q7 ,bị đụng chạm nên xổng cồ dựng lông lên.
phản bác thì làm ơn nói năng đàng hoàng tí,khoa học tí .lên trên mạng còn bày đặt khoe giàu nghèo =))
chả biết để khoe với ai =))