Hạng B2
21/4/17
157
3.321
93
đại khái nếu dc, bác chụp hình cái nội dung hđ đặt cọc, (che hết các thông tin cá nhân và vị trí bds) rồi up lên cho các bác có kinh nghiệm mà chia sẻ,

riêng về mình, mình dứt khoát không giao dịch kiểu này, khi không đặt mình vào thế "kèo dưới", rồi nhà/đất mình ng ta lấy, tiền mình thì bị phong tỏa, đã vậy cay nhất là vụ, nó ko báo mình xác nhận từ trước, rồi khi ko ra công chứng lôi bank vô tay 3. Ngoài ra, hđ cọc viết tay, ko có công chứng cũng chả có giá trị gì, cùng lắm các bên trả lại những gì đã nhận của nhau rồi nghỉ phẻ,
hợp đồng cọc viết tay mà ko có giá trị thì chắc xứ này nó loạn, có thể qui vào tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản chứ ở đó mà quịt

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
21/4/17
157
3.321
93
sao có thèn bank tham gia mà không báo trước bên bán nhỉ
chả hiểu ô bán này sợ gì nữa ko biết, ổng đang nắm đằng chuôi mà. Hợp đồng cọc ko có nội dung thanh toán 3 bên thì sợ đếch gì thằng mua, nó xin làm hđ 3 bên thấy thương nó thì làm còn ko thương thì mặc xác nó tự đi vay dịch vụ bên ngoài lãi ngày 0.4 % mà trả chứ lo gì

Hạng B2
28/9/08
248
3.099
93
chả hiểu ô bán này sợ gì nữa ko biết, ổng đang nắm đằng chuôi mà. Hợp đồng cọc ko có nội dung thanh toán 3 bên thì sợ đếch gì thằng mua, nó xin làm hđ 3 bên thấy thương nó thì làm còn ko thương thì mặc xác nó tự đi vay dịch vụ bên ngoài lãi ngày 0.4 % mà trả chứ lo gì
Anh không coi kỹ chủ thớt post à. Bên mua tự ý thêm điều khoản bên bán hỗ trợ vay ngân hàng trong hđ đặt cọc, mà hđ đặt cọc chắc không có công chứng, rồi giờ nếu không làm 3 bên thì bên mua kiện đòi cả cọc lẫn đền cọc. Giờ 2 cái hđ cọc 2 bên nắm nó khác nhau thì làm sao?.

• Like
Hạng B2
21/4/17
157
3.321
93
Anh không coi kỹ chủ thớt post à. Bên mua tự ý thêm điều khoản bên bán hỗ trợ vay ngân hàng trong hđ đặt cọc, mà hđ đặt cọc chắc không có công chứng, rồi giờ nếu không làm 3 bên thì bên mua kiện đòi cả cọc lẫn đền cọc. Giờ 2 cái hđ cọc 2 bên nắm nó khác nhau thì làm sao?.
Nếu vậy thì bên bán vẫn nắm đằng chuôi nha bác, bên bán cầm tiền cọc, nhà thì vẫn chưa giao gì, hđ cọc 2 bên khác nhau thì thách bên mua làm gì dc

Tập Lái
13/12/22
8
11
3
sao có thèn bank tham gia mà không báo trước bên bán nhỉ
Bên mua báo trước với em có bank vào và đưa HĐ 3 bên chi chít chữ với các điều khoản kiểu này cho em xem trước là em bỏ chạy chứ ngu gì ký đặt cọc với bên mua cho rắc rối bác. Có ai ngu mà đâm đầu vào HĐ 3 bên kiểu này. Nó gài em vào thế cọc đã rồi; xong nó mới lú ra cái HĐ 3 bên chi chít chữ với các điều khoản kiểu này bắt em làm đó chứ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
21/4/17
157
3.321
93
Bên mua báo trước với em có bank vào và đưa HĐ 3 bên chi chít chữ với các điều khoản kiểu này cho em xem trước là em bỏ chạy chứ ngu gì ký đặt cọc với bên mua cho rắc rối bác. Có ai ngu mà đâm đầu vào HĐ 3 bên kiểu này. Nó gài em vào thế cọc đã rồi; xong nó mới lú ra cái HĐ 3 bên chi chít chữ với các điều khoản kiểu này bắt em làm đó chứ.
Bác nói cho rõ ràng thì anh em trên này mới giúp bác được chứ, hiện tại hợp đồng cọc bác có giữ hay không ? hđ cọc bác giữ và bên mua giữ khác nhau điều gì ?

• Like
Tập Lái
15/12/22
27
44
13
Cái này em rành lắm nè bác, chả rủi ro gì lắm đâu. Bác để ý cái đoạn thủ tục sang tên và tài sản ai giữ, bank giữ thì ok, ko sang tên dc thì tài sản vẫn của bác, sang tên dc thì nó có trách nhiệm gỡ phong tỏa.

• Like
Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Cái mình cầm quan trọng hơn cái thằng kia cầm, nó là bằng chứng thể hiện thằng kia tự ý thêm điều khoản vào mà không được thỏa thuận giữa hai bên.

Hợp đồng đặt cọc có công chứng hay không đều có giá trị pháp lý hết.

Tuy nhiên mua bán gặp kứt thế này thì chả hay ho gì rồi.