Thảo Luật Chung Nhờ AE tư vấn Q7 giúp...

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/11/12
12
0
0
Nếu 5 -6 tỷ bác mua căn hộ Panorama bên phú mỹ hưng đi bác. Rộng rãi thoáng mát, view 2 mặt ra sông và đường lớn đẹp, nội thất cao cấp toàn hàng gỗ diện tích lớn 146 m2 nhà có sổ hồng giao ngay phí quản lý có luôn xe hơi cũng ko nhiều lắm thủ tục nhanh gọn lẹ.Ở ngay khu dân trí cao làm cho con cái mình tư duy nó cũng phát triển hơn ở những khu nghèo dân tri đó bác.
(090 7 ba 7 chín 7 bốn 2)

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
Em thấy khu Q8 bác Bravia nói oki lắm chứ , qua 2 cái cầu Nguyễn Tri Phương - Chánh Hưng là tới Q5 , Q1 , gần Q7 ... , vô chút đường 320 Bông Sao còn nhiều khu đất biệt thự , có 2 cái công viên , khu yên tĩnh và trật tự lắm , giá lúc trước em hỏi ( cách đây 9 tháng ) là 26-27tr/m ( biệt thự ).

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.265
113
Trung_R8 nói:
Em thấy khu Q8 bác Bravia nói oki lắm chứ , qua 2 cái cầu Nguyễn Tri Phương - Chánh Hưng là tới Q5 , Q1 , gần Q7 ... , vô chút đường 320 Bông Sao còn nhiều khu đất biệt thự , có 2 cái công viên , khu yên tĩnh và trật tự lắm , giá lúc trước em hỏi ( cách đây 9 tháng ) là 26-27tr/m ( biệt thự ).
Không biết lô bác hỏi là lô nào chứ em hỏi toàn trên trên 30 không à :D

Hạng B2
6/11/12
455
6.193
93
37
Nghệ An
bravia nói:
Himlam nói:
Bác Bravia có 1 bài phân tích kỹ ghê.

Tôi chỉ mong mọi người nên trung thực với chính bản thân mình và với mọi người đó là cách người khác tôn trọng chúng ta.....

<span style=""color: #ff0000;"">Khi so sánh cái gì thì phải lấy nhưng tiêu chí và tiêu chuẩn tương đương để so sánh như thế mới không khập khiễng như thế mới được gọi là trung thực với chính bản thân để không bị mang tiếng là cái gì của mình nó luôn luôn là nhất. Em không bao giờ sùng bái, nhất là sùng bái chủ nghĩa cá nhân bởi em luôn luôn tôn trọng cái gì gọi là giá trị đích thực.</span>

Trả lời các thắc mắc của bác Himlam:
Về Vi trí : HLKT về Bến Thành chỉ bằng 1/3 khoảng đường dự án của bác và hiện nay đường TQBửu mới có vài đoạn (khi bác già lụm khụm chưa chắc nó sẽ thông xe) vậy hiện nay bác đi về trung tâm như thế nào ? Vi trí HLKT mà bác có "cách" để chê thì đúng là bái phục bác.

Về Vị trí cự ly di chuyển em đã xác định là bằng thời gian chứ không phải là khoảng cách không gian. Mà nếu là không gian thì em cũng đo được trên gúc gồ mép không tới một nửa. Bác lưu ý việc phân tích của lucsi về cái gọi là thắt cổ chai nhất là cầu Kinh Tẻ. Còn cầu Nguyễn Tri Phương, Cầu Chánh Hưng thì nó đã có định hướng làm thêm cái cầu bên cạnh rồi đó.
TQB về Nguyễn Văn Linh thật ra đâu cần thiết bởi từ TQB nó đã nối với Nguyễn Văn Linh bằng đường Chánh Hưng rồi. Hơn nữa nếu bác khảo sát tuyến TQB thì thấy những khó khăn nhất của TQB đã xong rồi. Từ TQB về Q1 đâu nhất thiết cứ phải là TQB mà chính là Đại Lộ Đông Tây.
Còn chê HLKT thì em không chê một tiếng nào bác nhé! Bác đừng đổ oan cho em, em chỉ có chê là chê HimLam Phổ Quang thôi, vì từ HLPQ về chợ Bến Thành thì xa lắm, nhưng ác là tại sao giá của HLPQ nó đắt hơn HLKT thì lại hoàn toàn phụ thuộc vào giá trị của môi trường Sống. Mà giá trị của môi trường sống thì hoàn toàn đưa lên bàn tính để tính toán được.

Về an ninh trật tự : khu quận 8 nổi tiếng về tệ nan ai cũng biết mà bác khen thiệt quá khiếp. Chỉ việc lập vài cái chốt bảo vệ vài vòng (nếu.......có ...), cư dân trong dự án này trả tiền chắc chết luôn.
Chắc bác chẳng bao giờ vô khu HLKT nên cứ tưởng nó là ổ tệ nạn xã hội.............

Cái này thì bác Himlam mắc căn bệnh chủ quan duy ý chí rất nặng rồi.
Cái gì thì chúng ta cũng cần nhận xét một cách có cơ sở và lý luận thật chặt chẽ mới nói như thế được. Nếu nói như bác thì xin thưa với bác là em lăn lộn ở khu HLKT này từ trước những năm 2000. Em nhớ không lầm khu này ngày xưa người ta gọi là Kho 6, còn chỗ em dòm qua là khu Thương Phế Binh ( nếu nói về tệ nạn thì ở đấy là thôi rồi rồi, em thuê cái nhà của đồng chí trường công an phường làm công ty, không ngày nao mà không nghe đồng chí ấy kẻ chuyện trinh thám)
Và để khắc phục cái gọi là an ninh và tệ nạn, thì em cũng đã cam kết với cư dân rằng. Nếu anh mất 1 cái kim thì trong vòng 24h anh sẽ được cây Xà Beng. Lời quá rồi còn gì. HLKT dám hứa với khách hàng mình như thế hay không?
Còn vấn đề có trả tiền hay không trả tiền thì với em nó là Miến Phí. Còn ai đó thích trả thì em nhận.

Về ngập nước : Quận 8 nổi tiếng ngập nước quanh năm mà bác cũng khen thiệt quá hay..... cả khu ngập nước thì dự án bác có nâng cao đến 10m cũng bằng thừa (mà hiện nay bác san lấp đến đâu rồi, hay chỉ vẽ vời cho vui thôi......HLKT thì đã hiện thực rồi nhé.)

Thêm 1 lần nữa Himlam lại chủ quan duy ý chí.
Q8 ngập hay Sài Gòn ngập, Việt Nam ngập, cả thế giới ngập ,….. Bác phải so sánh đánh giá dựa trên con số thực tế và khảo sát mang tính khách quan chứ không thể vơ đũa cả nắm được.
Ở đây em dẫn chứng cho bác luôn. Q7 có ngập hay không thì hỏi trẻ con nó cũng biết, tuy nhiên em không nói HLKT ngập bởi em biết cote cao độ của HLKT nó là bao nhiêu cũng như em biết chỗ em cote là bao nhiêu, giải pháp tiêu thoát nước ở đây là cái gì cũng biết luôn.

Về ô nhiễm : cái con "sông" rach bông sao của bác , nó lấy nước từ cái kênh đôi, kênh tàu hủ nổi tiếng "thúi" khắp Sigon mà bác cũng cho là nó lấy nước từ biển cách xa cả trăm cây số ...., và bác vẽ nên 1 bến du thuyền triệu đô thật quá hãi.

Các bác trong HLKT đang tự sướng bởi nghĩ rằng cái Sông Ông lớn là của các bác. Hài vãi nó ở cách các bác 1 dài không gian nhé, muốn thò chân xuống sông ông lớn thì bác phải bước qua 1 Khu ổ chuột, tái định cư nhé. Cái các bác có chăng chỉ là cái Rạch Bàng. Nhưng cũng chả phải là của các bác nhưng các bác nghĩ là của các bác thì Ừ, cứ cho là của các bác đi. Tự sướng 1 tí cho nó có hương vị.
À mà Sông Ông Lớn với Sông Hiệp Ân cũng là 1 sông mà chia hai nhánh đấy bác nhé. Lên gu gồ ớt nhìn rõ lắm. Sạch hay không sạch thĩ bác cứ hạ cố một lần thì biết ngay thôi.
Còn HLKT không có cái bến nào đâu nổi con ghe thì thôi, không chấp. Không có thì cứ nói là KHÔNG cho nó vuông. Hãi hay không hãi vì không có cũng không quan trọng.

Về tiến độ : hiện nay dự án bác san lấp, làm hạ tầng xong chưa, bến du thuyền xong chưa, có thuyền đậu chưa ????, đóng tiền SDD đất chưa, bác có thể cho anh em os chiêm ngưỡng chứ nói này nọ chẳng ai tin cả, khi người ta tin thì bác sẽ thành đại gia ngay............
Cái này em không cần bán nên cũng chả cần phải cung cấp thông tin gì hết lên trên này làm gì rồi để mọi người quay ra bảo em là muốn buôn muốn bán hàng gì gì đó rồi trở thành Đại Gia. Với em cái gì em đã nói được là làm được.<span style=""color: #ff0000;""> </span>
<span style=""color: #ff0000;"">Không biết nói Phét.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Em tò mò về cái khu này của Bác HP quá. Nó đã thành hình chưa Bác?? Rảnh em chạy qua xem???</span>

Status
Không mở trả lời sau này.