Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
...................................

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Muc 1,2,3,4
Bác điền thông tin theo cà vẹt (thông tin chủ xe). Mục 3 bác có thể không cần điền, nến cần điền thì lục hợp đồng ủy quyền có thông tin của chủ xe.
5/ Bác điền thông tin người bác bán
6/ Địa chỉ người mua
7/ lý do : bán xe
8/ Kèm theo hợp đồng ủy quyền, hợp đồng mua bán
Chủ xe ký tên: là bác (không phải người đứng tên cà vẹt ký)

• Like
Reactions: tekken1
Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
Muc 1,2,3,4
Bác điền thông tin theo cà vẹt (thông tin chủ xe). Mục 3 bác có thể không cần điền, nến cần điền thì lục hợp đồng ủy quyền có thông tin của chủ xe.
5/ Bác điền thông tin người bác bán
6/ Địa chỉ người mua
7/ lý do : bán xe
8/ Kèm theo hợp đồng ủy quyền, hợp đồng mua bán
Chủ xe ký tên: là bác (không phải người đứng tên cà vẹt ký)
bác cho e hỏi thêm là khi đi xuống đó e cần đem theo những giấy tờ gì ngoài hợp đồng ủy quyền+ hợp đồng mua bán (e nghe thằng bạn nó bảo phải có cả chứng minh nhân dân+ hộ khẩu của bên mua nữa ko biết có đúng ko)và phí rút hồ sơ gốc là bao nhiêu,thansk bác

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Hồi em rút hồ sơ, em là người mua đi rút. Bác là chủ xe, bác không cần mang hộ khẩu, chứng minh của người mua.

• Like
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Em không nhớ phí là bao nhiêu, hình hư là mấy chục nghìn. Hồi em rút ở Si gòn, ngoài cổng cò rất nhiều. Không nên đưa cò, vì không có gì khó cả, không rỏ điều gì thì hỏi cán bộ làm thủ tục

• Like
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác chủ đã được Ủy quyền có công chứng thì bây giờ tất cả các giấy tờ đều do bác ký và giấy tờ như CMND, HK là của bác. Đừng quan tâm đến cái tên chủ thứ 1 nữa.

• Like
Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
rất cảm ơn các bác đã tư vấn,trong vụ này ông mua xe chắc thấy e gà nên hù e khá nhiều,theo e hiểu ý ổng cứ muốn e phải chi tiền nhờ cò làm vụ này cho nhanh,ổng nói e mà tự đi sẽ bị hành chắc chắn ko rút dc,từ cái bản cà sk,sm rồi giấy tờ này nọ nghe rất khó khăn,ổng còn bảo lệ phí rút hs phải đóng cho c.a ko đã hết mấy trăm k (chưa tính tiền dịch vụ),haiz :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
rất cảm ơn các bác đã tư vấn,trong vụ này ông mua xe chắc thấy e gà nên hù e khá nhiều,theo e hiểu ý ổng cứ muốn e phải chi tiền nhờ cò làm vụ này cho nhanh,ổng nói e mà tự đi sẽ bị hành chắc chắn ko rút dc,từ cái bản cà sk,sm rồi giấy tờ này nọ nghe rất khó khăn,ổng còn bảo lệ phí rút hs phải đóng cho c.a ko đã hết 4-500k(chưa tính tiền dịch vụ),haiz :(
Trong cái Giấy khai sang tên mà bác post ở trên có chỗ nào để dán bản cà SK, SM đâu mà lo. Cà SK, SM là để tự người mua xe đi ĐK làm, cũng chỉ 10k đồng. Nhiệm vụ của bác hứa bao rút hồ sơ thì bác đi làm HĐ mua bán ở công chứng, rồi cùng họ đến phòng CSGT của chủ cà vẹt làm thủ tục rút hồ sơ.
Em cũng vừa mua xe máy cũ, của lái, thủ tục đơn giản (vì xe cùng ở TPHCM, chỉ khác quận), như sau:
1/ Em cùng lái ra công chứng, nó có tờ công chứng của chủ cũ. Ở công chứng, nó làm cái HĐ bán xe cho em, công chứng làm 2 bản, nó ký, em ký, công chứng ký.
2/ Nó giao em 1 HĐ mua bán của nó và em, 1 HĐ ủy quyền của chủ cũ cho nó.
3/ Em cầm 2 HĐ trên đến phòng thuế Q5 (nơi có hộ khẩu của em) đóng thuế theo barem của thuế. Đóng xong thuế là có biên lai thuế.
4/ Em cầm 2 HĐ trên và biên lai thuế đến phòng CSGT quận 5, xin tờ khai theo mẫu, cà SK, SM 10k, dán vào tờ khai đã ghi đầy đủ (phần ghi này cũng lưu ý: VIẾT RÕ RÀNG, VIẾT SÁT SAU DẤU :)) KHÔNG ĐỂ KHOẢNG TRỐNG, KHÔNG VIẾT TẮT ( QUẬN 5 CHỨ KO ĐƯỢC GHI Q5), KHÔNG TẨY XÓA. nếu sai thì phải viết lại nhé. (Em hoàn thành chỉ trong vòng 3h đồng hồ buổi sáng)
5/ Chờ gần 1 tháng thì ra cà vẹt mới, CA nói do phải chuyển hồ sơ xe giữa 2 quận.

• Like
Reactions: oggy86 and tekken1
Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
cái tờ khai ở trên là mẫu cũ thiếu phần dán bản cà sk,sm e post lên chủ yếu để nhờ ae trên này chỉ điền sao cho đúng thôi bác,e lần đầu tiên đi về tỉnh rút hồ sơ chưa có kinh nghiệm chứ còn sang tên cùng tphcm thì e có làm qua vài lần rồi,với cả lần đầu đi làm mà bị hù này nọ nên cũng hơi ngán,hỏi bạn bè thì mỗi đứa 1 kiểu nên lên đây nhờ ae oser tư vấn thêm cho chắc ạ

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
cái tờ khai ở trên là mẫu cũ thiếu phần dán bản cà sk,sm e post lên chủ yếu để nhờ ae trên này chỉ điền sao cho đúng thôi bác,e lần đầu tiên đi về tỉnh rút hồ sơ chưa có kinh nghiệm chứ còn sang tên cùng tphcm thì e có làm qua vài lần rồi,với cả lần đầu đi làm mà bị hù này nọ nên cũng hơi ngán,hỏi bạn bè thì mỗi đứa 1 kiểu nên lên đây nhờ ae oser tư vấn thêm cho chắc ạ
Vậy chắc ăn bác sợt Gu gồ "Rút hồ sơ xe" là có nhiều bài tư vấn rõ ràng.