25/6/22
120
80
28
29
Chào anh/chị.
Ở đây anh chị nào đã từng liên kết với đơn vị quốc tế vận hành khách sạn hoặc biệt thự chia lợi nhuận 80-20.
Cho em hỏi mình sẽ đóng những phí gì và lợi nhuận thuần 1 căn condotel hoặc biệt thự thu về mỗi tháng hoặc mỗi năm được bao nhiêu ạ?

Attachments

Hạng C
17/9/18
797
557
113
Chào anh/chị.
Ở đây anh chị nào đã từng liên kết với đơn vị quốc tế vận hành khách sạn hoặc biệt thự chia lợi nhuận 80-20.
Cho em hỏi mình sẽ đóng những phí gì và lợi nhuận thuần 1 căn condotel hoặc biệt thự thu về mỗi tháng hoặc mỗi năm được bao nhiêu ạ?
Anh đã mua dự án nào, thông tin căn, em tính cho a

Hạng B1
13/7/22
63
44
18
41
Tốt nhất là bạn cho họ thuê để khai thác luôn
Còn nếu hợp tác chia lợi nhuận: bạn sẽ khó theo dõi lượt khách thuê, hình thức chia lợi nhuận (sau khi trừ hết các chi phí): VD căn của bạn được 20 triệu/ 1 tháng họ trừ hết chi phí (khoảng 30% đến 40%) còn khoảng 12 triệu rồi mới chia cho bạn 80% của số tiền còn lại...

• Like
Reactions: Linh74
25/6/22
120
80
28
29
Anh đã mua dự án nào, thông tin căn, em tính cho a
Mình cũng là sale thôi bạn. Tại vì mình đang bán dự án ở Vũng Tàu. Liên kết với Centara nên mình muốn hỏi xem bao gồm những chi phí nào để mình tính toán cho khách đó bạn.

25/6/22
120
80
28
29
Tốt nhất là bạn cho họ thuê để khai thác luôn
Còn nếu hợp tác chia lợi nhuận: bạn sẽ khó theo dõi lượt khách thuê, hình thức chia lợi nhuận (sau khi trừ hết các chi phí): VD căn của bạn được 20 triệu/ 1 tháng họ trừ hết chi phí (khoảng 30% đến 40%) còn khoảng 12 triệu rồi mới chia cho bạn 80% của số tiền còn lại...
30-40% Đó bao gồm những chi phí nào vậy anh. Có con số cụ thể ko ạ. Vậy làm sao để mình kiểm soát lượng khách cũng như căn mình được cho thuê bao nhiêu ngày vậy anh

Hạng B1
4/5/22
62
53
18
28
Mình cũng là sale thôi bạn. Tại vì mình đang bán dự án ở Vũng Tàu. Liên kết với Centara nên mình muốn hỏi xem bao gồm những chi phí nào để mình tính toán cho khách đó bạn.
Sale bán thì hỏi CĐT ký kết với bên Vận Hành như thế nào, sẽ có Hợp Đồng thể hiện rõ những chi phí đó cho khách xem. Chứ nói chung chung thì sao mà biết bác, đâu phải cái nào cũng giống nhau.

• Like
Reactions: mariovo94
25/6/22
120
80
28
29
Sale bán thì hỏi CĐT ký kết với bên Vận Hành như thế nào, sẽ có Hợp Đồng thể hiện rõ những chi phí đó cho khách xem. Chứ nói chung chung thì sao mà biết bác, đâu phải cái nào cũng giống nhau.
Dạ do chưa công bố nên em lên hỏi đó anh. Em hỏi để ước tính để tính toán cho khách thôi anh

Tập Lái
25/11/20
36
765
83
Lợi nhuận = Tổng doanh thu - tổng chi phí

Chi phí bao gồm: dọn phòng (bao gồm giatt ủi), ăn sáng, đồ hao hụt (nước, cafe), phí quản lý ....

Nói chung Lợi nhuận về rất thấp. 80% LN thì cũng vậy

25/6/22
120
80
28
29
Lợi nhuận = Tổng doanh thu - tổng chi phí

Chi phí bao gồm: dọn phòng (bao gồm giatt ủi), ăn sáng, đồ hao hụt (nước, cafe), phí quản lý ....

Nói chung Lợi nhuận về rất thấp. 80% LN thì cũng vậy
Vậy nếu doanh thu 1 tháng 45tr.
Trừ chi phí 40% thì còn 27tr.
Chia lợi nhuận 80-20 thì còn 21,5 triệu tháng
Đúng ko anh