Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44
RE: Nhờ anh em đã sử dung escape tư vấn giúp

Trích đoạn: lan_duong_hoang

Xe của em là Escape 2007, đi đường trường cảm giác lái OK, tuy nhiên em muốn xử lý chống ồn. Bác nào có kinh nghiệm chống ồn thì chỉ cho em với:
1. Có những cách gì chống ồn
2. Giá tiền khoảng bao nhiêu
3. Nếu ở Hà Nội thì làm ở đâu tốt
Bác thay 4 quả lốp michelin vào là OK. giảm 50% tiếng ồn bác ạ

Tập Lái
6/9/07
6
0
0

Em di Escape 3.0 đời 2003 (mới chạy khoảng hơn 6 vạn km)
Xăng ăn trung bình khoảng hơn 13l/100km trong phố và dưới 10l/100km đường trường.
Nói tóm lại em thấy Escape không như người ta nói hoặc có thể là xe em nó hơi đặc biệt
"Escape ăn xăng"------ Nhà em thì không (cũng xơi vừa phải thôi)
"Escape hay hỏng vặt"---------- Nhà em bao năm nay rồi trộm vía chả ốm đau gì cả cứ phi ầm ầm thôi
"Escape bị mất giá khi đi vài năm"--------- Điều này đúng và cũng đúng với BMW và MEC và một số xe xịn khác nữa
"Phụ tùng Escape đắt"---------- Vì nó là phụ tùng xịn, các bác thử vào hãng mà xem giá phụ tùng của Toyota xem có đắt như ford không

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/9/07
6
0
0

Việc GM thiếu đầu tư cho quảng cáo Ford tại Việt Nam làm cho hình ảnh của Ford không đẹp bằng một vài hãng khác trong con mắt người Việt Nam, điều này cũng có lý do của nó........Theo ngu ý của em thì tụi Mỹ nghĩ rằng với điều kiện kinh tế ở Việt Nam mình thì chỉ có các hãng xe giá cả vừa phải, chất lượng cũng vừa vừa thì tiêu thụ tốt (điều này liên quan đến hiệu quả kinh doanh) nên GM cũng tập trung vào quảng bá cho các thươg hiệu của Daewoo (Gen,Cap,Mat.....).
Nếu GM đẩy mạnh thêm vấn đề quảng bá sản phẩm Ford tại thị trường VN thì có lẽ quan niệm về Ford của người Việt cũng sẽ khác nhiều.
Bên Mỹ chả cần quảng cáo thì dân Mỹ từ rất lâu cũng đã rất chuộng Ford và Jeep rồi.........[8|]

Tập Lái
27/4/07
6
0
0
server13.kproxy.com

Trích đoạn: le anh quan

Việc GM thiếu đầu tư cho quảng cáo Ford tại Việt Nam làm cho hình ảnh của Ford không đẹp bằng một vài hãng khác trong con mắt người Việt Nam, điều này cũng có lý do của nó........Theo ngu ý của em thì tụi Mỹ nghĩ rằng với điều kiện kinh tế ở Việt Nam mình thì chỉ có các hãng xe giá cả vừa phải, chất lượng cũng vừa vừa thì tiêu thụ tốt (điều này liên quan đến hiệu quả kinh doanh) nên GM cũng tập trung vào quảng bá cho các thươg hiệu của Daewoo (Gen,Cap,Mat.....).
Nếu GM đẩy mạnh thêm vấn đề quảng bá sản phẩm Ford tại thị trường VN thì có lẽ quan niệm về Ford của người Việt cũng sẽ khác nhiều.
Bên Mỹ chả cần quảng cáo thì dân Mỹ từ rất lâu cũng đã rất chuộng Ford và Jeep rồi.........[8|]

Ford thuộc GM từ hồi nào vậy bác :D

Hạng B1
20/9/08
56
0
0
53

Ntrson: Chúc mừng chúc mừng nhà du lịch. Có con này rùi thì lại lượn mọi nẻo đường đất nước. Đi đâu ới tui với.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Cho em ké chút: em cũng đang định rước Escape về làm vợ 3. Vậy theo các bác nên rước ESC sinh năm 2008 hay 2nd hand? Vì kinh phí của em có eo hẹp chút, nếu rước mới thì em phải cố.

VAF
Hạng B2
23/5/08
301
0
0

Trích đoạn: manhcuong

Cho em ké chút: em cũng đang định rước Escape về làm vợ 3. Vậy theo các bác nên rước ESC sinh năm 2008 hay 2nd hand? Vì kinh phí của em có eo hẹp chút, nếu rước mới thì em phải cố.

Em dang đi Esc 2.3 2007, theo em bác lam lun con 2008 trẻ, đẹp, mới là khoái nhất đấy bác ợh
, chúc bác lấy vợ 3 thành công nhé:D

Tập Lái
24/2/08
20
0
0

Nếu có mối quen thì lấy 2.3 cũ đi, rẻ quá trời luôn so với chất lượng nó đem lại vì Ford vốn bị mất giá rất khủng khiếp ở VN

Hạng F
8/8/06
6.456
20.977
113
40

Trích đoạn: manhcuong

Tùy theo tình hình tài chính của bác thôi.Lấy xe mới thì vẫn thích hơn rùi.Xe cũ 2.3 thì phải từ đời 2004 trở lên.Nếu xe đẹp thì nằm trong giá khoảng 24K đến 30K tùy theo đời xe.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Ếch cũ cũng khó kiếm thật. Phàm ai đã mua ford đều xác định để đi lâu dài. Chỉ một số gặp "đen" mới bán sớm, hoặc gặp may làm ăn lên nhanh-> lên đời, số này ít gặp vì sale săn đón nhiệt tình lắm. Chắc em phải tìm hiểu E mới thôi.