Hạng D
14/8/16
1.882
2.278
113
39
Cuồng toy nó vừa thôi. Trừ fortuner thì 7 chỗ có xe nào ra hồn ??? Tiêu chuẩn an toàn thế nào. Có bán ở châu âu. Châu mỹ ko. Xe hơn tỷ phanh tay cơ. Thế ford Everest, Nissan terra, Mitsubishi pajero, Santa Fe ko phải 7 chỗ thì là mấy chỗ. Fortuner bán nhiều xe dịch vụ để mang đi cày. Chứ mua xe cá nhân hưởng thụ mua Santa Fe hết kìa. Biết thì thưa thốt
Chắc gì lựa chọn santafe của bác là tốt mà bác nói người khác cuồng toy.
Người ta cuồng toy thì bác cũng cuồng hèn xẻng thôi chứ thông minh gì đâu. Cuồng nào cũng bị móc bóp hết, không chỉ mất 1 lần mà còn bị móc bóp nhiều lần, mang thêm cục tức vào người khi sử dụng xe nữa á.
Đừng Việt Nam gượng sóng, đi trong phố giờ không khác nào đi offroad, đi mấy năm body liền khối ốm đoàn ra chứ ngồi đó chê cuồng toy. Xe toy độ bền khỏi bàn, option nay miên mang. Chưa biết lựa chọn xe nào thông minh hơn à.

• Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng C
19/4/19
597
542
96
40
Em thấy fortuner bản mới ra ngon nhỏ dãi mà sao mọi người lại chê??

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
ko Phò Tủn thì hiện nay chỉ có Sò dầu gen4 bản top mới ra thôi. Còn hỏi làm gì. Best choice rồi, ko dc con nào hơn đâu

Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Con xe ngon nhất bác loại ra rồi nên e k có gì để tư vấn.
Mạnh dạn làm con Lux Sa2.0 đảm bảo k muốn quay lại cầm lái xe Nhật, Hàn

• Like
Reactions: SangNguyenM
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Ủa mình tưởng body on frame chòng chành dễ say xe hơn, đặc biệt là PS có mấy người méc ngồi hàng 2-3 dễ say, dù nó là xe tốt. Body on frame chỉ thấy khen cách âm gầm tốt hơn Unibody.
Hai thằng em toàn dân không có tiền mê xe nên lấy đâu ra xe mà test, toàn đọc báo mạng bên mỹ nó so sánh chi phí các kiểu rồi chạy thử xíu thôi. Nhưng giờ chạy nhiều rồi thì chắc test lại sẽ chính xác hơn cái hồi mới lái xe. Em nghĩ khả năng vì chi phí lâu dài rẻ hơn, dễ sửa hơn, cách âm tốt hơn, chứ ít rung lắc hơn thì chưa chắc như bác nói, vì khái niệm say xe cũng khá là mơ hồ theo cảm tính từng người lắm.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Ủa phải con Toyota Rush là body-on-frame, còn Xpander là unibody ko bác? Em cũng tính đổi City lên Rush mà bạn em lại can ngăn vì nói con Rush là body-on-frame nên sẽ chòng chành dễ say xe hơn Xpander???
Con này em không để ý nhưng đọc review thì đúng là nó body on frame đó. Mà City lên rush thì chênh không nhiều, em chạy không nhiều nên đang tính nhảy hố vôi Rx350 2008 hoặc rav4 2011 đây bác, mà chắc năm sau mới quyết.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng D
24/2/20
4.516
7.471
113
37
tiệm cận luôn hả bác, ghê vậy :D
Bác có thể nêu cụ thể tiệm cận con nào của xe Đức không, để có dịp em đi test.
tiệm cận con 180 của mẹc hay con 218 của bmw đó bác :)