Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Re:Nhờ bác Phương XeĐạp, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

earthborn_vn nói:
Em thay cả bơm xăng (4 chai) và lược xăng luôn (3 xị). Đạp ga sướng lắm các bác ạ.

Bác ơi xe bác lăn bánh được bao nhiêu k km rồi bác? Em cũng thắc mắc đến tuổi nào của Escape thì phải thay mấy món này. :)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Re:Nhờ bác Phương XeĐạp, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

Nhiều nguyên nhân làm cho bơm xăng bị yếu và chết. Bơm xăng thường đặt nằm trong hẳn bình xăng và ngập trong xăng, lấy chính xăng như là chất giải nhiệt. Khi để xăng cạn quá, làm trồi hẳn bơm xăng lên cũng có thể gây nóng bơm và cháy hoặc giảm tuổi thọ. Không biết Ecs có bị sự cố này không nhưng dòng mondeo thường hay bị như vậy.

Xin phép Bác chủ cho em hỏi tí: Bác F1 ơi khả năng leo đèo của xe Laser số tự động như thế nào trên đường nhựa và trên đường đất (ví dụ như khi chạy vào mấy khu du lịch) Dốc nghiêng chừng bao nhiêu thì Laser qua được?? Khi leo đèo Blao đèo Prenn em về số mấy trên xe Laser (em chưa từng đi đèo lần nào) Cám ơn Bác