Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com
RE: Nhờ bác sỹ và anh ẹm: tiếng lép bép!

Cái tiếng lép bép đấy chữa cũng dễ thôi, như thế này nhé: lúc nào tiện đi ngang qua thùng rác để ở bên đường bác mở cửa kính ra ném hộ em cái đĩa CD mà bác thấy nó kêu lép bép ấy vào thùng rác hộ em 1 cái. Xong rồi bác chịu khó lượn qua cửa hàng nào bán đĩa CD xịn xịn 1 tý, mua đại 1 cái bỏ vào nghe thử đảm bảo hết ngay.

Xe của bác chẳng có bị bệnh gì hết, chẳng qua là tại đĩa CD đểu thôi

Có lần tui đem cái đầu Kenwood vô Pesco, hỏi tại sao cứ xóc nhẹ là nó tịt, đại lý nhà bác ngâm 3 tuần rồi trả lại.
Tui hỏi: Tại sao lâu thế?
Đại lý: Vì phải chuyển cho hãng (Kenwood) bảo hành.
Tui hỏi: Tốt chưa?
Đại lý: Tốt rồi anh.
Tui nói: Lắp vô dùm.
Đại lý: OK
.....
Tui chạy xe về...qua gân giảm tốc...tịt tiếp...tui chửi thề.:D

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN

Kết luận:
Xe bác chẳng làm sao cả, có mỗi cái đĩa CD của bác có vấn đề thôi. Các bác ở trên chuẩn bệnh đúng rồi. bác mời mọi người
đi.

Xe tôi trước cũng thế, thay đĩa, hết.

...có thể kết luận như sau: trường hợp của bác, cái đèn xenon đắt hơn nhiều so với cái cd đểu nên suy ra tội thằng cd....thay nó...quá rẻ...

...iem là iem cứ mang ra kiểm tra tuốt cho chắc...:D

Bác B.D sài Jolie sao ?
Qua chỗ sóc là nó tạm ngừng liền. Tôi nhận được rất nhiều lời than phiền từ các khách hàng của tôi về vấn đề này. Tôi phải thừa nhận một điều: Đây là một trong những điểm yếu của Jolie. Với những xe xuất xưởng vào tháng 10/2004 trở lại đây đã khắc phục khá tốt nhược điểm này.
Còn với GALA, đầu CD của nó là hàng xịn đấy, chắc tại đĩa của các bác có vấn đề thôi. Trường hợp thứ hai là các bác đã độ thêm một thiết bị nào đó nên mới vậy.
Bác Kienvang cứ mang xe đến đại lý Mitsubishi gần nhất để kiểm tra xem, đây là phương án tốt nhất đấy. Bác đừng cho thợ bên ngoài bóc nó ra xe, nếu không sẽ bị từ chối bảo hành thiết bị này đấy. Tại HN, bác có thể đến Mitsubishi Hải Đăng trên đường Xuân Thủy, Mitsu Việt Hùng 565 Nguyễn Trãi, Mitsu Vinh Quang trên đường Giải Phóng.
Mọi chuyện thắc mắc sẽ sớm được giải quyết thôi[8|]

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thank các bác nhiều nhiều! Chỉ vì vài cái tiếng lép bép CD mà các bác mất nhiều thời gian quá. Tôi sẽ nghe theo lời khuyên của các bác là ra Hải Đăng, nơi tôi mua xe để check lại. Một lần nữa cảm ơn nhiều!

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Con Vios ghẻ của em cũng bị hiện tượng này nhưng em phát hiện ra ngay là do đĩa copy :D May cho quả Xenon của bác

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Em chân tình khuyên các pác là đã tốn xiền mua cái đầu CD xịn thì cũng làm ơn xài dùm mấy cái đĩa tốt. (Chí ít cũng là gián tiếp ủng hộ bác XALO nhà ta); Các bác xài đĩa CDR xanh lè lè, rẻ được tý nhưng đi tong con mắt đọc lúc nào không hay. Lợi bất cập hại.
Còn tại sao xài đĩa đểu làm hư mắt đọc là vì: theo nguyên lý đọc (tín hiệu digital), nếu đầu đọc không nhận được tín hiệu thì nó sẽ đọc đi đọc lại và tăng công suất đọc để nhận tín hiệu. Thế là tuổi thọ giảm đi nhanh chóng. Cái này cũng giải thích tại sao mấy cái đầu đểu lại không kén đĩa (là vì nhà sản xuất đã cố tình chỉnh ngưỡng đọc ở mức cao) -> chóng tịt là bình thường.

Chơi đĩa xịn các bác cũng khỏi phải lăn tăn là do xê nông hay do xê đê [8|][8|]

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Nếu bác nào có đầu ghi CD thì có thể tự sửa những đĩa bị lỗi kêu tạch tạch như vậy (nếu không mua lại được đĩa xịn).
Tôi thường làm thế này:
- Dùng Nero copy các sound track từ CD vào đĩa cứng (định dạng WAV)
- Dùng CoolEdit mở track ra, xem đoạn cuối sẽ thấy các xung gây ra tiếng tạch tạch. Xoá đoạn đó đi
- Burn lại đĩa Audio mới. Nên dùng đĩa mặt vàng, đừng dùng đĩa mặt xanh vì đĩa mặt xanh cần công suất laser lớn hơn, làm đầu đọc bị nóng hơn.