Hạng B2
27/5/07
293
0
16
RE: Nhờ các bác chỉ cho Civic 2.0 or 1.8AT

Cảm nhận mỗi người mỗi khác, đừng ép người khác theo cảm nhận của bác !! Bác cứ nói ra là đựoc rồi !:mad:

Hạng B2
1/2/07
175
3
18

em chưa dc đi CIvic nhưng các bác ÓPD nên có buổi so sánh độ ồn thực sự để 2 bác miễn hình, và thích máu đen không cãi nhau nữa.
Và cả cho các aem đc rõ, biết đâu bác thích máu đen nói đúng!!!

Bác nào sai thì đãi ae chầu bia là đc rùi, ke ke!!!

Tập Lái
16/6/06
17
0
0
53

Xin hỏi bác hoangminh, bác đi thử 1.8AT thấy đệm ghế có cứng như đệm ghế của 2.0 không? các bác khác comment luôn hộ em cái nhé.

Trích đoạn: hoangminh

cảm ơn các bác, em đặt rồi 1.8AT. Em cũng chạy thử 2.0 rồi, thấy mấy option đều ko cần thiết lắm.

Hạng B2
8/11/07
189
1
18

em thấy bác dongnat và thichmauden ko nên
, bác dongnat hơi qúa lời với bác dongthau rùi đấy, mà cũng tại bác thichmauden gây sự trước :D, em chưa đi civic nhưng theo em thì giá civic 2.0 ( cùng đằng cấp altiis) chưa xứng đáng với giá trị của nó( khỏang 35k hợp lý hơn), nếu chọn e sẽ mua 1.8.

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

Trích đoạn: Mourinho

em thấy bác dongnat và thichmauden ko nên
, bác dongnat hơi qúa lời với bác dongthau rùi đấy, mà cũng tại bác thichmauden gây sự trước :D, em chưa đi civic nhưng theo em thì giá civic 2.0 ( cùng đằng cấp altiis) chưa xứng đáng với giá trị của nó( khỏang 35k hợp lý hơn), nếu chọn e sẽ mua 1.8.
Bỏ qua đi bác, nhắc lại làm gì, nếu bác nói đẳng cấp bằng Altis thì đúng rồi, nhưng cũng một đẳng cấp thì ko nên nghĩ là nó đúng bằng tiền nhau đúng ko ạ, ALtis 34k, Civic2.0 37.8k, tức là chênh nhau 3.8k đúng ko bác, mà option khác hẳn nhau đấy : máy 2.0 vs 1.8, điều hoà tự động, đèn HID, cửa nóc, số tự động, vành đúc 16", CD 6 đĩa.... bằng ấy thứ có đáng 3.8k ko bác, sợ rằng hơn ấy chứ bác nhỉ , theo em ALtis chỉ bằng với CV 1.8MT thôi, nhưng thế số tiền thì CIvic lại hợp lý hơn,
Nhưng vậy theo em thì thế này Altis = Civic 1.8MT <1.8AT<2.0AT , nhưng thế rất rõ ràng, còn nói về đắt rẻ thì tất cả các xe trên đây đều đắt hơn so với giá trị thực của nó , theo em mỗi loại trên bớt đi 10K thì ổn nhất

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Bỏ qua đi bác, nhắc lại làm gì, nếu bác nói đẳng cấp bằng Altis thì đúng rồi, nhưng cũng một đẳng cấp thì ko nên nghĩ là nó đúng bằng tiền nhau đúng ko ạ, ALtis 34k, Civic2.0 37.8k, tức là chênh nhau 3.8k đúng ko bác, mà option khác hẳn nhau đấy : máy 2.0 vs 1.8, điều hoà tự động, đèn HID, cửa nóc, số tự động, vành đúc 16", CD 6 đĩa.... bằng ấy thứ có đáng 3.8k ko bác, sợ rằng hơn ấy chứ bác nhỉ
còn nói về đắt rẻ thì tất cả các xe trên đây đều đắt hơn so với giá trị thực của nó , theo em mỗi loại trên bớt đi 10K thì ổn nhất
ha ha chí lí, chí lí ...

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: patchipetro

em chưa dc đi CIvic nhưng các bác ÓPD nên có buổi so sánh độ ồn thực sự để 2 bác miễn hình, và thích máu đen không cãi nhau nữa.
Và cả cho các aem đc rõ, biết đâu bác thích máu đen nói đúng!!!

Bác nào sai thì đãi ae chầu bia là đc rùi, ke ke!!!
Ơ hay cái nhà bác này, sao lại lôi e vào đây ...e không có ý kiến gì mà ...:D

Hạng B1
7/6/07
50
0
0

Ông này ném đá hội nghị nhưng kỹ thuật thô quá, bình loạn nghe chuối bỏ xừ... Dân ta nghèo bỏ mẹ, từ xe máy lên oto thì chê bai cái gì nữa, không lẽ oto lại ồn hơn đi xe máy à?

Chán!

Trích đoạn: thichmauden

Vừa rồi các Bác mua Civic 2.0 nhập viện Tai- Mũi-Họng khá nhiều vì sau 1 thời gian mua xe thì phát hiện ra tai không còn nghe rõ như trước nữa. Sau khi tìm hiểu nguyên nhân các bác sỹ chỉ ra là do bị tiếng ồn quá cỡ thợ mộc của Civic 2.0.

LK:
Nói đùa chơi cho vui nhưng "Thành thật khuyên bác không nên mua Civic 2.0 vì nó ồn hơn 1.8 rất nhiều và có rất nhiều người bán lại xe sau khi mua chạy được từ 1k đến 5k km." (Theo dõi báo mua bán sẽ thấy rất rõ điều này)

Hondar:
"thêm chút tiền nhưng mình hài lòng, ko có lúc mua 1.8 xong rồi tiếc là ko bỏ thêm chút tiền để mua 2.0" ==> xong rồi bác tốn thêm chút tiền nữa đi trị bệnh vì xe ồn quá, nhức đầu quá không chịu nỗi.

Hạng B1
24/12/07
60
0
0

Chào các bác,

các bác cho em hỏi : nếu mà chỉ đi trong TP là chính thì 1.8 AT nó có ồn không ạ ?

Em cũng xin spam thêm là tình hình hiện nay : so sánh HONDA 1.8AT và FORD Focus 1.8 thì nên chọn em nào ?

rất mong các bác đừng chửi vì câu hỏi cũ rích của em .:D

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Trích đoạn: hatrantt

Nhà em vừa lấy 1.8AT, trước đây cũng có một bài so sánh hòanh tráng trên này về 1.8 & 2.0, các bác có thể tìm lại.

Cảm nhận của em sau khi đi 1k, nhất là sau khi đi Bình Châu về hôm qua, thì thấy rằng, đoạn đường nào tốt, chạy 1.8AT không có cảm giác đang ngồi trên otoo vì quá êm, giống như là mình đang cưỡi chổi bay (vì không có tiếng động cơ, rất lướt).

Vài dòng đóng góp.

UI chao bác nói làm em nôn nao quá đi, nhà e sắp lấy con 1.8 AT về nghe bác kể như vậy chắc từ giờ tới đó chắc em chỉ toàn tưởng tượng cảm giác được bay là như thế nào ... :D