Tập Lái
20/7/18
8
2
3
46
em là lái mới vừa lấy bằng B2,em cũng tính mua con xe số AT nhưng xe ko hổ trợ hệ thống khởi hành ngang dốc. em nhờ chia sẽ cách chạy xe lên dốc cầu vượt khi đang kẹt xe.hệ thống khởi hành ngang dốc có độ dc ko thank

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: annaphamk123
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Mình đang đi AT, tiy nhiêm xe có hỗ trợ khởi hành ngang dốc.
Trường hợp này theo mình nghĩ, nếu ko có hệ thống này , thì giống ta chạy xe số , mỗi lần đạp thắng nhả ra mà sợ tuột dốc thì thao tác phụ thắng tay, hoặc nhanh châm mớm gas thì ko tuột dốc kịp, vì khi nhả chân thắng, bản thân xe đã có lực gia tốc nhẹ rồi nên ko chắc sẽ tuột.
Bạn để ý số AT khi vào số xong nhả thắng ra là xe đã bò rồi chưa cần đạp gas , cho nên đừng lo lắng quá, miễn xe còn ngon thì vài ngày là quen kể cả lái mới.

Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
không có khởi hành ngang dốc thì cũng ko tuột xe tắt máy như xe số sàn đâu bạn, đủ thời gian để dậm chân ga mà, lưu ý dốc cao thì chuyển qua chế độ M hoặc L để xe lên khỏe

Tập Lái
27/8/18
1
0
1
33
visatantam.com
1 kiếm cái cầu nào không người chạy cứ thả lên thả xuống sao cho 2 chân nhiễn mà không dùng thắng tay, không thắng chân, xe vẫn đứng im trôi lên trôi xuống trong chủ động là ok
2 nếu gấp quá ko tập kịp thì cứ trừ hao xe trước nhiều 1 chút, đi ga lớn 1 chút sử dụng chân côn điều chỉnh tốc độ, máy hơi gằn chút đừng có hoảng là được
Quan trọng nhất là tập vì trong trường chẳng có xe nên tâm lý thoải mái ra đường ko co đc như vậy

Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
1 kiếm cái cầu nào không người chạy cứ thả lên thả xuống sao cho 2 chân nhiễn mà không dùng thắng tay, không thắng chân, xe vẫn đứng im trôi lên trôi xuống trong chủ động là ok
2 nếu gấp quá ko tập kịp thì cứ trừ hao xe trước nhiều 1 chút, đi ga lớn 1 chút sử dụng chân côn điều chỉnh tốc độ, máy hơi gằn chút đừng có hoảng là được
Quan trọng nhất là tập vì trong trường chẳng có xe nên tâm lý thoải mái ra đường ko co đc như vậy

bác chủ thớt đang nói xe AT bạn ơi

Tập Lái
28/8/18
12
5
3
30
Dốc cao quá sợ tụt thì dùng thắng tay. Dốc bình thường thì đạp thắng là dc rồi.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
em chạy bán tải chở cả tấn hàng. Các loại dốc có dốc có dốc nào tụt đâu. xe em AT ko có khởi hành ngang dốc nhé. nhả thắng xe nó hãm khó trôi ngược lại lắm