Tập Lái
14/9/17
16
6
3
32
Nhờ các bác đã đi Prado tư vấn dùm mình với?
Dear Các Oser,
Hiện tại mình cũng nhắm đến Toyota Prado đời 2018, các showroom cũng báo tháng 11/2017 mới ra mắt xe và có giá bán.
Nhu cầu của mình chỉ đi công việc, gia đình và phục vụ các chuyến đi xa.
Mình mong các Oser tư vấn giúp dùm mình về chiếc Prado này liệu có bền bỉ, tính năng vận hành liệu có ổn không?
Cảm ơn các bác trước.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Sao bác không bỏ tiền ra mua all new Pajero sport nhỉ?
mua PS rẻ hơn, dáng ổn, hộp số 8 cấp, AT, full option, ngon bổ rẻ hơn Prado này đó chứ.

Tập Lái
8/12/15
16
10
3
34
Sao bác không bỏ tiền ra mua all new Pajero sport nhỉ?
mua PS rẻ hơn, dáng ổn, hộp số 8 cấp, AT, full option, ngon bổ rẻ hơn Prado này đó chứ.

Hơn 2ty sao bác ko khuyên bác ấy mua ford ex :)) Còn so prado với pajero thì em thấy nhiều người thích prado hơn vì hình ảnh nó mang lại khi đi giao tiêp hay làm ăn. Còn về động cơ prado thì em thấy đủ dùng

• Like
Reactions: phihungto95
Tập Lái
14/9/17
16
6
3
32
Bền thì phải gọi là siêu bền về Mình chắc là chủi có 2.7 còn 4.0 và 2.8 lại quá đắt nếu là em sẽ tìm lexus gx 460 2011-2012 đã dùng
Mình cũng nghĩ giống bạn. Nhưng tìm thì chỉ thấy có chiếc gx460 đk năm 2015. Báo giá 3.9 tỷ. Mới chạy ~29k à. Giá này thì ngoài tầm của mình.
Mình thì cũng dạng >U40 rồi nên thích gì đó bền bỉ theo thời gian.

20/2/17
50
65
18
46
Điện Biên Phủ
Mình cũng nghĩ giống bạn. Nhưng tìm thì chỉ thấy có chiếc gx460 đk năm 2015. Báo giá 3.9 tỷ. Mới chạy ~29k à. Giá này thì ngoài tầm của mình.
Mình thì cũng dạng >U40 rồi nên thích gì đó bền bỉ theo thời gian.
Đời 2015 trở đi thì em chưa được cảm nhận, mà từ 2010 đến 2017 thì chỉ có khác ngoại thất còn máy và hệ thống an toàn hỗ trợ là như nhau.chiếc 2010 em chạy Điện Biên - Nha Trang thì là một chiếc xe tuyệt vời chắc chắn cách âm tốt và bền bỉ từ lúc suất phát đến đích chiếc xe vẫn cứ vậy lăn cho cảm giác cực kỳ yên tâm có thể đi bất cứ đâu với nó, còn máy và truyền động em nghĩ là phù hợp với điều kiện thực tại của nước ta lên cao tốc bác vừa đặt chân là chạm tốc độ quy định rồi, nước sơn thì bền tốt quyệt vào cổng sắt mà chỉ hơi xước lăn tăn và chiếc xe cực lành 7000 thay dầu 1v4 thay lọc, cũng không đòi hỏi phải chăm sóc và bảo dưỡng gì kỹ càng anh bạn em cũng chưa vào. Hãng bảo dưỡng bao giờ chưa hỏng vặt cái gì bao giờ từ cái nút bấm nhỏ nội thất. Còn đẹp nhựa mềm bền không bị bong phai màu, các tấm ốp chưa bay màu một chiếc xe siêu bền