O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Re:Nhờ các bác gíp dùm em bệnh đau bao tử

dat123 nói:
Em bị bệnh đau bao tử , khám o ĐẠI HỌC Y DƯỢC TPHCM ,sau khi nội soi bác sĩ bảo là loet tá tràng
Cho uống thuốc nhưng k hết
Bác nào biết ở SG có bs nào chuyên trị về bao tử , giúp em với
Thành thật đa tạ các bác.

Chào bác! "Đau bao tử" là một cụm từ còn khá mơ hồ thường dùng trong dân gian dành riêng cho những người có những triệu chứng bất thường của ống tiêu hóa trên.
Ngày nay số lượng những người có các rối lọan về ống tiêu hóa nói chung và dạ dày tá tràng nói riêng rất nhiều, nguyên nhân gây ra nó cũng rất đa dạng.
Hiện nay việc chẩn đóan bệnh lý ống tiêu hóa trở nên dể dàng nhờ các phương tiện y khoa tiên tiến và việc điều trị cũng dể dàng, nhưng một điều đáng lưu ý là: Bệnh lý ống tiêu hóa thường dể tái phát.
Trong phạm vi bài viết này em không thể nói hết được bệnh lý ống tiêu hóa nói chung và "đau bao tử" nói riêng vì nó có rất nhiều điều để nói. Để cho việc chăm sóc bệnh nhân được tốt thì BS và BN cần phải có sự trao đổi rõ ràng về mọi thứ: định nghĩa, cơ chế bệnh sinh, nguyên nhân, chẩn đóan, điều trị, dự phòng...
Điều cần làm của bác hiện tại là bác cần phải được khám bởi một BS chuyên khoa Tiêu hóa.

P/S: Nếu bác cần thông tin gì thêm thì pm cho em.

Chúc các bác mạnh khỏe và luôn vui khi lái xe trên OS.

Hạng C
12/12/03
619
1.503
93
Vietnam _Thủ Đức

nếu bác cần bác sĩ thì tui cho số của BS Miên của ĐHYD
08.38040299
47/6 phạm ngọc thạch
goi đăng ký khám vào buổi sáng , chiều bs mới làm việc

Tập Lái
17/2/11
7
0
0
bac cho em hoi? em bi viem xung huyet hang vi thi uong thuoc gi ? em uong toa thuoc noi tren duoc kg bac? em xin cam on a

Hạng B2
5/4/07
104
3
18
Hà Nội
tinhnghebathanh.com

Nói ra mọi người đứn mắng em là PR, đối với bêh viêm loét dạ dày tá tràng thì bác cứ uống tinh nghê chiết xuất từ củ nghê tươi, đảm bảo sau 1 tg bác thấy ko những dạ dày mà cả hê tiêu hoá nói chung đều ổn áp cả, bản thân em thấy nghê là thần dược trong vuờn thuốc Nam ta, không tin bác cứ dùng thử coi, hi hi

Tập Lái
31/12/07
13
0
1

bac HUNG O2 CHO EM HỎI: bệnh loét tá tràng,sung huyết niêm mạc dạ dày
như bệnh của em có khi nào chuyển qua ung thư k bác
Thành thật cám ơn bác .

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

dat123 nói:
Thành thật cám ơn bác .

Có bác ạ! nhưng bác yên tâm, không phải ai mắc bệnh này cũng đều chuyển sang ung thư hết. Bản thân em làm chuyên khoa Tiêu Hóa_Gan Mật, em cũng có triệu chứng của bệnh lí ống Tiêu Hóa trên nhưng em chưa bao giờ uống thuốc cả.

Tập Lái
31/12/07
13
0
1

Cám ơn bác HUNGO 2. Chúc bác khỏe.

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn

Em cũng thường nghe người ta hay dùng nghệ uống, em chỉ biết là em ăn uống quá bữa nên đau đau ở chớn thuỷ thì uống nghệ vài ba hủ là hết (mổi hủ giá 10k)

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

Hungo2 nói:
dat123 nói:
Thành thật cám ơn bác .

Có bác ạ! nhưng bác yên tâm, không phải ai mắc bệnh này cũng đều chuyển sang ung thư hết. Bản thân em làm chuyên khoa Tiêu Hóa_Gan Mật, em cũng có triệu chứng của bệnh lí ống Tiêu Hóa trên nhưng em chưa bao giờ uống thuốc cả.
Chào bác Hưng,lâu quá ko gặp bác;).Bệnh bao tử của em dạo này giảm nhiều rồi cám ơn bác nhé,hôm nào vào SG nội soi kiểm tra lại ,cafe với em nhen bác ,bác dạonày còn đi học nữa ko.Bác đúnglà học nữa học mãi:).chào bác chúc bác luôn vui

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM

e lúc trước cũng bị đau bao tử.Phương thuốc của e là nghệ.Mua nguyên củ về rửa sạch sau đó giã nhuyễn(để nguyên vỏ) vắt lấy nước rồi uống.E thì pha thêm tý mật ong nguyên chất .E quất liên tù tỳ khoảng 3tuần sau này ko thấy bị gì nữa.Mong bác sớm khỏi bệnh nhé.