Tập Lái
10/3/20
15
1
3
36
Em ở gò vấp tphcm. Có bác nào biết chổ bán ko. Em hỏi thì khoảng 8tr nhưng hết hàng.

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
View attachment 2195120

Các bác cho em hỏi ? Xe em là Kia K3 1.6 AT 2015. Xe em mấy hôm trước đánh lái qua lại kêu xoạc xoạc.

Em lên hãng kiểm tra thì báo lỗi hộp lái phải thay cả cụm gần 26 triệu. Các bác tư vấn giúp em với?

*Ảnh minh họa
Ghé vô gara Cường Nguyễn Phạm Văn Đồng Thủ Đức thử xem.

• Like
Reactions: pttam1987 and Tatan
Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
View attachment 2195083

Thợ nói hư bạc đạn. Mà tháo ra xong nói ko biết thay sao vì nó dính liền. Bác bào gặp trường họp này rùi cho em xin ý kiến với ah.
Bạc đạn nhỏ phía đầu trục vít ấy. Cái đó ra chợ mua đầy. Mang về ép là xong. Chưa tới 100k. Em thay không biết nhiêu con rồi.

• Like
Reactions: xlive and Tatan
Tập Lái
10/3/20
15
1
3
36
Em bị bạc đạn lớn nằm giữa. Nó đúc nguyên nên ép ko ra. Kiểu này chỉ mua cột lai. Bác nào có biết chổ bán uy tín và giá tốt ở tphcm ko ?

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Em bị bạc đạn lớn nằm giữa. Nó đúc nguyên nên ép ko ra. Kiểu này chỉ mua cột lai. Bác nào có biết chổ bán uy tín và giá tốt ở tphcm ko ?
Xem kỹ lại đi bác tôi nghĩ kg bao giờ đúc 1 khối đâu vì kg nhất thiết phải đúc như vậy mà lại tốn kém nữa . Bác thử tra google xem cách nào lấy ra . Chúc may mắn .
PS : Lần sau bác có thắc mắc gì nhớ cho thông tin càng nhiều càng chính xác thì mọi người dễ giúp bác hơn chứ kg phải kg muốn giúp bác mà kg biết bắt đầu thế nào .

• Like
Reactions: xlive and Tatan
Tập Lái
10/3/20
15
1
3
36
Dạ em đã tham khảo hãng và gara ngoài rùi. Đều ko làm dc. Họ nói chỉ có thay chứ ko ép dc. Em hỏi mua phụ tùng ngoài thì hết hàng với ko có. Hãng thì phải thay cả cụm nên giá cao. Hic có bác gặp vấn đề này rùi tư vấn hay chỉ chổ bán phụ tùng giúp em

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Vậy có thay bạc đạn dc ko bác. Hay thay cả cụm. Em định sữa ở oto bá thành phan văn trị q. Gò vấp
Bác ra Bá Thành thay thì còn mắc hơn cả hãng. Bọn Bá Thành này toàn thay, ko sửa. Mà toàn thay đồ lô. Kiếm gara khác đàng hoàng mà đoán bệnh bác ơi

• Like
Reactions: Tatan