Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Em đang dùng mail trong Outlook Express. Hiện nay tình trạng đĩa cứng chập chờn em muốn save một số mails ra ngoài ổ đĩa khác (VD flash dish, CD-Rom) thì làm cách nào? các bác giúp em với. Em đã back up một số dữ liệu khác rồi chỉ còn mail em mò hoài không ra. Thanks các bác.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.112
113
RE: Nhờ các bác giúp save mails

Trích đoạn: songnguyen

Em đang dùng mail trong Outlook Express. Hiện nay tình trạng đĩa cứng chập chờn em muốn save một số mails ra ngoài ổ đĩa khác (VD flash dish, CD-Rom) thì làm cách nào? các bác giúp em với. Em đã back up một số dữ liệu khác rồi chỉ còn mail em mò hoài không ra. Thanks các bác.

Đây bác ạ!
http://support.microsoft.com/kb/270670
http://www.iopus.com/guides/oe-backup.htm

18/9/04
3.594
90.112
113

Trích đoạn: songlam

Pác chọn "File" -> và chọn Export...

Đó là Outlook còn đây là Outlook Express bác ạ! :D

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

bác mở Outlook ra nhe
chọn tools- option- mainternance- chọn nút store folder
sau đó bác chỉ đường dẫn hoặc tạo 1 cái new folder mới ngoài ổ D
em toàn làm như vầy
con nếu bác muốn save add book thiu bác vào thanửg add book rồi chon export add rồi cũng chọn ổ D hay ổ gì tùy bác
cho nên sau này du có phải cài lại win thì không bao giờ mất dữ liệu mail và phone book cả
co gì không hiểu bác của alô cho em vì cem là dân VP nên noi hơi lủng củng
cường 0913217960
hôm nay đang rỗi
:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Thanks các bác. Bước đầu theo đường link của bác Tuấn và cách bác Cường chỉ em đã save được mails vào ổ D trên folder em tạo mới. Đến đây lại nảy sinh vấn đề thứ hai là khi em muốn mở những cái mail đó ra thì không được, tức nó không ra cái nội dung như mình đọc một cái mai bình thường. Các bác chỉ em tiếp phải làm các nào? :D

Hạng D
9/1/06
2.596
11.556
113
HCM

Hi bác,

Bác lần mò theo thư mục của Outlook Express đang dùng hiện hành. Copy vào ổ đĩa khác ( vd : D )
Sau đó , nếu bác setup lại máy tính. Mở Outlook Express lại. Vào mục Tool/Option vào phần tạo thư mục mới thì bác chỉ đường dẫn vào thư mục Email mà bác đã copy lưu trữ trước đây . Lúc đó nội dung cũ được hiển thị đầy đủ.

Chúc bác thành công

18/9/04
3.594
90.112
113

Trích đoạn: songnguyen

Thanks các bác. Bước đầu theo đường link của bác Tuấn và cách bác Cường chỉ em đã save được mails vào ổ D trên folder em tạo mới. Đến đây lại nảy sinh vấn đề thứ hai là khi em muốn mở những cái mail đó ra thì không được, tức nó không ra cái nội dung như mình đọc một cái mai bình thường. Các bác chỉ em tiếp phải làm các nào? :D

Bác làm theo dướng dẫn ở đây nhé!
http://www.insideoe.com/files/store.htm

Hạng B1
3/1/06
67
0
6

Dễ ợt mà bác, bác chọn tools/option/ mainternance/store folder đây la nơi máy tính lưu những thư của bác, về bản chất Outlook Express (OE) định dạng CSDL mail của bác thành file *.dbx, vidụ inbox.dbx và sent.dbx. Bác tìm đến thư mục này, copy toàn bộ các file có phần mở rộng *.dbx rồi ghi vào CD hoặc gì đó là xong. Sau này khi cần restore thì dùng chức năng import/message/MS OE6 hoặc copy đống file dbx này vào chỗ store folder của OE. Chúc bác thành công