Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Em cũng quan tâm!
Lót dép ngồi hóng;

Em có tìm hiểu sơ qua thì nghe thiên hạ nhận xét rằng:
1. Ưu điểm:
  • Xe dài -> hàng ghế 3 rộng, nệm cao, ngồi ko mỏi chân, người dưới 1,75m ko đụng đầu;
  • Nội thất đẹp;
  • Thích hợp gia đình;
  • Còn nhiều ưu điểm chắc nhiều người biết rồi;
2. Nhược điểm:
  • Máy xăng 2.5 xác xe nặng gần 1.8T nên ko bốc bằng CX5; đủ tải 7 người tăng tốc hơi đuối! Nếu thích mạnh lực thì San dầu hoặc Everest;
  • Hệ thống treo phía sau yếu, có cảm giác chồng chềnh, ko chắc như San (tưng tưng);
  • Ko có cửa gió hàng ghế 3 trên đầu hoặc ngang hông (tuy nhiên có họng gió ở dưới hàng ghế 2 thổi xuống);
  • Ko có cửa sổ trời;
  • Xe dài, nhưng do cái đầu quá dài, và bị vác đuôi, nên cốp xe cũng ko rộng (cỡ hơn 200l, nếu gập hàng 3 thì được 700l);
  • Bánh rộng 225 là hơi bé, ko bề thế; nhưng nếu độ lên 255 thì lại hao xăng hơn!
  • Độ ồn vô địch, hơn San, Fortuner, Outlander chút xíu; có lẻ do lốp Hankcook;
  • Màn hình 7inches cho cái xe 4,9m là quá ky bo, nhìn ko cân xứng tí nào;
  • Hao xăng (hơn dầu :D );
  • ...
Nói chung, em sẽ kéo hết GĐ chịu khó hôm nào rãnh lên chạy thử CX8, San dầu/xăng, Everest, Sedona! Ý kiến gđ thế nào thì mua cái ấy; Riêng em thì khoái Everest và San dầu nhưng đi gđ có lẻ ko hợp!

(em đang chạy Mazda 3 ghẻ, con gái em 7t chê xe bé quá...)
Em cũng đang đi con xe ghẻ ấy đây bác ạ, vẫn ngon nuột mà ra đường cứ ngắm mấy em chân dài :D
Bác đi thử Forester chưa?

LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Chạy thử bản AWD rồi, cũng tạm được.
  • Cách âm k tốt lắm, ngang CRV, nghe rõ tiếng máy khoang động cơ.
  • Nội thất đẹp, ưng nhất là ghế da Nappa.
  • Hàng 3 khá ổn, người lớn ngồi ok.
  • Chạy cảm giác k chắc xe lắm, về khoản đầm thua xa Outlander.
vay ah bac,mình chưa chạy mazda, tưởng CX8 ngon lắm vì chạy trên đường thấy mấy ông chạy CX5 xào chẻ dữ lắm, giống như xe của ổng là đỉnh của đỉnh vậy nên nghĩ chắc là chạy đầm êm lắm chứ, kkk !

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Tầm tiền đó mình sẽ chọn Kia Sedona cho rộng rãi cho cả gia đình. Cần đi ít người thì bạn đã có M6. Chiếc CX8 tuy rộng hơn CX5 kha khá nhưng ngồi vẫn khá chật chội so với Sedona dẫn đến trải nghiệm đi đông người vẫn chẳng có gì thích thú.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.043
6.633
113
Tầm tiền đó mình sẽ chọn Kia Sedona cho rộng rãi cho cả gia đình. Cần đi ít người thì bạn đã có M6. Chiếc CX8 tuy rộng hơn CX5 kha khá nhưng ngồi vẫn khá chật chội so với Sedona dẫn đến trải nghiệm đi đông người vẫn chẳng có gì thích thú.
đúng rồi. cần đi đông người thì cứ MPV như Innova, hay mini van như sedona mà chiến. Chứ lấy mấy con SUV về rui nửa nạc nửa mỡ, không biết nói thế nào.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.170
133
Sài Gòn

Có tiền mua 2 xe là một chuyện, đủ sức chơi với 2 xe là chuyện khác à nha!

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Có tiền mua 2 xe là một chuyện, đủ sức chơi với 2 xe là chuyện khác à nha!
Thớt đã tính như vậy thì đã có đủ tài chính lo cho 2 xe.
Thớt xem thử Ford Tourneo. Tôi thấy rất rộng rãi mà giá cũng vừa vặn.

Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
vay ah bac,mình chưa chạy mazda, tưởng CX8 ngon lắm vì chạy trên đường thấy mấy ông chạy CX5 xào chẻ dữ lắm, giống như xe của ổng là đỉnh của đỉnh vậy nên nghĩ chắc là chạy đầm êm lắm chứ, kkk !
Xe đi êm quá mà chỉ nghe tiếng mụ vợ lào cào nên nhức đầu sinh ra xào chẻ giải toả căng thẳng thoai:D

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Nói ko vs Mazda , bạn em nó chạy Mazda 6 2.0 pre 2017, nay bắt đầu năm thứ 3. Chăm xe kỹ hơn chăm vợ.

Mẹ ơi, chất lượng dàn nhựa, nó xọc xạch bà cố luôn, nói chung ko có cảm tình 1 tí nào.

Vote San dầu hoặc Everest bi turbo

2 tỷ, 5+2 thì e nghĩ tới 1 option nữa Tiguan All Space

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Chủ thớt xác định rõ mua thêm xe để chở gia đình hay đơn giản chỉ muốn có thêm 1 chiếc gầm cao để đi. Nếu chở gia đình CX8 quá chật, thiết kế 5+2 rất lỡ cở nếu chở gia đình, nếu ko chở gia đình thì chọn hẳn 1 chiếc 5 chỗ CUV như 3008, Forester.
Xe gia đình em vote Sedona hoặc Tourneo

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Xe gia đình e nghĩ nên tránh xa con tourneo, nhìn chính cống con xe chở khách như transit, xấu xí thô kệch. Thích ford thì quất everest
Các bác cứ nói đi sướng là được xấu cũng ksao. Đến khi chọn ngyeu mà cô nào xấu nhưng tốt nết thì các a cũng chạy mất dép.