Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
Tại sao lại AWD bác, nếu con pre 1 cầu được ko? Mới biết chạy cũng đang quan tâm hihi

Xe FWD bắt đầu chạy thốc ga nhẹ cái là hay bị trượt bánh, xe chạy cầu sau ko bị, xe tôi là con Honda Odyssey

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tekken123
Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Các ca mang lên đây ...vô nghĩa.
Xe mình mua thì cứ ra showroom duyệt test xe, so từng đường kim mũi chỉ. Mua xe vì vài thằng lạ quắc trên diễn đàn nó thích có vẻ ko ổn.

p/s :
Con gái + vợ bác thích chiếc nào thì duyệt chiếc đó :D

Đúng thế, cứ đưa cả nhà đi lái thử. Đúng nhu cầu + mọi người thích (nếu có bất đồng ý kiến thì chấm điểm theo các thứ tự ưu tiên + trọng số) là xuống tiền
Riêng tôi đã lái thử cả SantaFe, CRV, Fortuner và mua CX-8.

Biết rõ ưu nhược + nhu cầu gia đình
Đến giờ vẫn rất hài lòng.

• Like
Reactions: Tuanpercuss
Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Tầm tiền đó mình sẽ chọn Kia Sedona cho rộng rãi cho cả gia đình. Cần đi ít người thì bạn đã có M6. Chiếc CX8 tuy rộng hơn CX5 kha khá nhưng ngồi vẫn khá chật chội so với Sedona dẫn đến trải nghiệm đi đông người vẫn chẳng có gì thích thú.
Sedona không thể dùng đi làm hàng ngày được.

Trừ phi điều kiện cho phép dùng MPV chỉ cho nhu cầu đi chơi, nghỉ dưỡng cuối tuần...
Nếu bạn có M6+ Sedona thì quá tuyệt. Nhưng sợ rằng lại không có thời gian dùng thường xuyên cả 2!

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
Các ca mang lên đây ...vô nghĩa.
Xe mình mua thì cứ ra showroom duyệt test xe, so từng đường kim mũi chỉ. Mua xe vì vài thằng lạ quắc trên diễn đàn nó thích có vẻ ko ổn.

p/s :
Con gái + vợ bác thích chiếc nào thì duyệt chiếc đó :D

Tạo hóa cho ta cái NÃO để lắc trước khi vào đây góp ý...

Tập Lái
6/2/20
2
0
0
38
Cám ơn các bác tư vấn. Em chủ yếu muốn mua thêm chiếc xe nữa để 2 vợ chồng mỗi người đi 1 chiếc, ưu tiên mua xe 5+2 vì thỉnh thoảng đi đông thì cho các em nhỏ ra ghế phụ. Lạc đề tí, Hôm qua ngồi con Toy Prado thằng em mua 2,7 tỷ mà thấy ghế phụ cũng chật quá, xe cũng ồn, nói chung là ngồi trên xe (không cầm lái) thấy không có gì đặc biệt cả, như vậy xe 5+2 cũng làm em lăn tăn. Thôi thì chắc chiều ý vợ, các bác nào đã trải nghiệm cho em hỏi con Mer GLC200 2020 như thế nào nhỉ.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
Cám ơn các bác tư vấn. Em chủ yếu muốn mua thêm chiếc xe nữa để 2 vợ chồng mỗi người đi 1 chiếc, ưu tiên mua xe 5+2 vì thỉnh thoảng đi đông thì cho các em nhỏ ra ghế phụ. Lạc đề tí, Hôm qua ngồi con Toy Prado thằng em mua 2,7 tỷ mà thấy ghế phụ cũng chật quá, xe cũng ồn, nói chung là ngồi trên xe (không cầm lái) thấy không có gì đặc biệt cả, như vậy xe 5+2 cũng làm em lăn tăn. Thôi thì chắc chiều ý vợ, các bác nào đã trải nghiệm cho em hỏi con Mer GLC200 2020 như thế nào nhỉ.

Xử dụng cho gia đình MPV là họp lí nhất

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
https://www.otosaigon.com/threads/cx8-cam-nhan-sau-3-000-km.8960103/

• Like
Reactions: hunguyenh14