Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Re:Nhờ các bác KTS tư vấn các bước trong quá trình thiết kế nhà.

Dạ, em vẽ yếu, đâu dám hét giá như các bác khác. Vậy mà còn bị thèng khác vô phá đám.
koon1 nói:
Sao giá thiết kế còn có 100K/m2 vậy trời
binharch nói:
tonjohn nói:
Điều quan trọng khi các bác thuê thiết kế cần lưu ý là AI VẼ
Nhiếu Kts tham công tiếc việc nhận rồi giao cho lính làm thì coi như các bác tiền mất tật mang
Nhiều công ty có thương hiệu rồi vẫn làm theo kiểu SỐ LƯỢNG như kiểu mua bán hàng hóa thông thường nên sản phẩm kém chất lượng và mất uy tín
Lúc đó dân trong nghề gọi là 5 hên, 5 xui !
Đây là kinh nghiệm xương máu của cá nhân đã trải qua tư vấn cho các bác rút kinh nghiệm
Tất cả các KTS giỏi thường tự mình vẽ hồ sơ kiến trúc từ phướng án đến chi tiết, không chịu đưa cho ai khác nhúng vào

Em mới làm concept, báo phí thiết kế 2 con nhà phố khoảng 100K/m2, thì có thằng KX nhào vô xem concept moi đũ thứ ra chê rồi xong báo 80K/m2. Xem tức ói máu ko ? Chuyến này em khỏi vẽ làm gì cho mệt quăng cho lính nó vẽ, cắt bớt hồ sơ rồi quất lại nó 79K/m2..ka..ka...Mày chơi thì tao cũng chơi !

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143

Thiết kế thì nhiều giá lắm, quan trọng nhất là hợp gu và tìm được KTS có tâm (cái này đúng là hên sui). Nhà em có KTS chào em có 70K//m2, có người 250k/m2 phần kiến trúc. Cuối cùng chọn KTS 150K/m2 chủ yếu là thấy mấy nhà ông ấy vẽ và xây lên thấy hợp. Nhân tiện đây, em thấy qua quá trình làm việc với các KTS thì em thấy các KTS thì đều có cá tính, chuyên môn, tuy nhiên cái yếu và thiếu nhất là khả năng thể hiện, tư vấn cho những người ngoại đạo như bọn em thấu hiểu được bản vẽ, nhưng yêu cầu về chuyên môn. Sợ nhất là gặp KTS nào chủ nhà yêu cầu gì cũng làm, yêu cầu gì cũng sửa mà không giải thích nếu sửa như vậy thì cái nhà nó sẽ bị gì, ra sao, sai chuyên môn.

Tập Lái
20/2/13
11
0
0
California, U.S.A.

Viet hay ghe. da ta chu thot da xay dung thot nay va da ta bac kts da bo thoi gian vo phu moi nguoi hieu them!

NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
683
93
Flam

khách hàng ho một phát đã lòi ra 3d các kiểu là thua rầu

Status
Không mở trả lời sau này.