Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM
Hi các bác,

Hiện mình đang có miếng đất 4x15 ở Bình Chánh, đường trước nhà 7m xe tải vào tận nơi thoải mái. Muốn xây một căn nhà nhỏ cho 2 ông bà già ở (1trệt, 1 lầu, mái tôn hoặc mái bêton), kinh phí cũng không có nhiều nên theo tiêu chí: khung sườn chắc là được, phần hoàn thiện chỉ cần những cái cơ bản, sau này bỏ tiền decor lại sau nếu cần vì thời buổi kinh tế khó khăn tiêu xài nhiều quá là chìm luôn :).

Quy cách xây dựng của khu này: chừa phía trước 1,5m không xây kiên cố, còn lại xây hết không chừa nữa.

Cách bố trí theo dự định của mình:
+ Trệt: phòng khách (dài ít nhất 4,5m đủ để một chiếc oto), phòng bếp, nhà vệ sinh và 1 phòng ngủ nhỏ cho người già.
+ Lầu 1: 2 phòng ngủ và 1 nhà vệ sinh
+ Mái: để đặt bồn nước và máy nước nóng năng lượng mặt trời
+ Cầu thang làm bậc thấp và bề ngang ít nhất 1m2 vì người già lớn tuổi + bị khớp đi bậc cao không lên được.
+ Chiều cao tầng tầm 3m-3m5 cho thoáng nhà.

Hiện trong tuần sau mình cần bản vẽ để nộp xin giấy phép xây dựng, bác nào giúp được thì contact mình nhé. Ngoài ra bác nào làm bên thiết kế bản vẽ (nội, ngoại thất, móng, kết cấu nhà, điện, nước...) thì báo luôn giúp mình nhé.

Xin giấy phép mình nghe thông tin là từ 1-2 tháng, bác nào vừa mới xin hoặc rành về vấn đề này thì cho mình thông tin nhé, khu vực thị trấn tân túc, huyện bình chánh.

Ngoài ra bác nào bên địa chất có thông tin về khu đất của mình (đường Bùi Thanh Khiết, từ đầu QL1 rẽ phải vào Bùi Thanh Khiết, đi khoảng 400m là tới khu đất) thì giúp giùm mình nhé, cần thông tin để thiết kế móng cho phù hợp. Hỏi xung quanh thì bà con nói đóng cừ tràm, hỏi bạn bè thì tụi nó nói ép cọc nhưng đất yếu, lún thì ép cọc phải sâu mà chi phí cũng cao.

Giờ tới phần thi công, bác nào làm phần này cho mình báo giá và dự toán luôn nhé. Vì nhà người quen mình cung cấp vật liệu xây dựng nên mình tính nhờ thầu lo phần nhân công từ thô đến hoàn thiện, vật tư chủ nhà lo. Nên mấy bác báo giá giúp mình nếu chỉ thuê nhân công thì bao nhiêu; nhân công phần thô+vật tư phần thô+nhân công hoàn thiện bao nhiêu và trọn gói bao nhiêu.

Thông tin liên lạc:
Mr Huy 0903.099.322 - 0914.101.322
Email: [email protected] - [email protected]

Hạng D
5/5/07
1.358
15.176
113
Tính tiết kiệm, xây đơn giản vật lệu khung tốt, vật liệu hoàn thiện trung bình thì tầm như sau:
Nếu bác tự lo vật liệu thì hết khoảng 150tr tiền công + 350tr tiền vật liệu + 100tr tiền cọc móng bác cứ chuẩn bị 600tr cho việc xây. Còn thiết kế thì trên này nhiều bác làm lắm, chỉ là kèo nhỏ không biết mấy bác có chịu không thôi.
Rảnh việc phác chơi bác xem như ở dưới có đũng ý không nhé

Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
Thấy bác chủ nói chừa vào 1.5m nữa bác hiep luc ơi

hiep luc nói:
Tính tiết kiệm, xây đơn giản vật lệu khung tốt, vật liệu hoàn thiện trung bình thì tầm như sau:
Nếu bác tự lo vật liệu thì hết khoảng 150tr tiền công + 350tr tiền vật liệu + 100tr tiền cọc móng bác cứ chuẩn bị 600tr cho việc xây. Còn thiết kế thì trên này nhiều bác làm lắm, chỉ là kèo nhỏ không biết mấy bác có chịu không thôi.
Rảnh việc phác chơi bác xem như ở dưới có đũng ý không nhé

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.412
113
Đề bài rõ ràng, nhưng làm nhân công thì e là quá khó. E xưa giờ chưa nhận nhân công bao giờ.
Với quy mô 1 trệt 1 lầu + mái bê tông thì bác làm cứ tràm được rồi, chỉ mất khoảng 40-45 triệu cho phần này thôi.

E chả rõ đât khu này,nhưnng cái tầng trệt mà phải đổ bê tông thì cũng tốn thêm mớ tiền
tranvietanhtuan nói:
Thiết kế 30 triệu.
Thi công kiếm ông ngoinhaxanh mà làm. Tầm 700tr là vừa xinh.
Thiết kế chắc 10 chai thôi:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
tranvietanhtuan nói:
Thiết kế 30 triệu.
[/quote]
Bẩm cụ, em giữ 10 triệu nuôi vợ con, cúng 10 triệu cho os làm từ thiện, còn 10 triệu thuê....ngoinhaxanh vẽ. :D

Hạng B2
1/10/11
230
1.904
93
Tân Bình, Sài Gòn
tranvietanhtuan nói:
tranvietanhtuan nói:
Thiết kế 30 triệu.
Bẩm cụ, em giữ 10 triệu nuôi vợ con, cúng 10 triệu cho os làm từ thiện, còn 10 triệu thuê....ngoinhaxanh vẽ. :D
[/quote]
Thấy bác nói vậy chắc em xin vô làm kiến trúc sư và tư vấn thiết kế quá. Cứ chém sao gió mạnh là đc:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.