Hạng C
15/12/06
632
0
0
RE: Nhờ các bác rành về luật chỉ giáo

Không thể đưa luật ra để nới chuyện với bọn bán xe thời điểm này đâu ..
Mà đây cũng không phải là HĐ kinh tế mà chỉ là thỏa thuận thôi ..

:(:(

Hạng C
12/4/07
576
0
0
Ha noi

thế k có điều khoản nào nói là nếu nó giao xe chậm cho mình thì phạt bao nhiêu à bác ơi???hic,mấy ông cán bộ đi xe công cố tình k hiểu nỗi khổ của dân.

Tập Lái
29/6/07
20
0
1
46

Hợp đồng bán xe của Toyota chỗ nào chả vậy nhưng lưu ý là ngày giao xe nó ghi rõ là tháng ?/2007 chứ ko có loại .... Bác đặt cọc 1000$, nói chú sales mà mình làm việc trực tiếp ấy là bao giờ là thời gian chính xác có xe. Trong thời gian đó Bác đi làm thủ tục với Ngân Hàng để lấy cái giấy chấp nhận cho vay. Khi chú sale báo (mai có xe chẳng hạn) thì bác cầm tiền cùng giấy chấp nhận cho vay của ngân hàng lên nộp và lấy phiếu thu. Hoá đơn, chứng từ,... Khi giao xe sale sẽ giao trực tiếp cho Bác -> Bác kiểm tra xe và ký vào cải bảng bàn giao của đại lý (Nhiều thứ ko hiểu là cái gì) Sau đo cùng sales dong xe đi đăng ký (Đây là cửa chén của sales Bác tự cân đối). Còn việc giao chậm thì em chưa bị dính nhưng ví dụ nó ghi T9/2007 thì cuối T9 kiểu gì Bác cũng có xe. Bọn Đại Lý tính tỷ giá tại ngày thanh toán. Còn việc bao giờ Bác lấy xe là việc của Bác (miễn Bác trả hết tiền) Còn xe để đó nửa tháng lấy cũng được. Như em chờ ngày đẹp mất hơn chục ngày đăng ký vẫn tịt :D