Hạng B2
3/1/10
387
1
18
SAFETY (an toàn)

1. 4-wheel anti-lock brake system (ABS) w/electronic brake force distribution (EBD) for rear brakes(chóng bó cứng phanh- phân bổ lực phanh)

2. LED daytime running lamps(đèn led sang ban ngày)

3. Driver/front passenger next generation frontal airbags w/dual-threshold deployment determined by seat buckle switches(túi khi cho hành khách)

4. Rear child locks(khóa an toàn cho trẻ em)1

5. Tire pressure monitoring system(hiển thị áp suất lốp)

6. ESP (hong hỉu cái này)

7. 4-wheel anti-lock brake system w/electronic brake force distribution for rear brakes (hỏi bác hòa thuoo75ng)

8. Brake assist (hỗ trợ phanh)

9. Electronic stabilization program (chương trình hỗ trợ điện tử)

10. Impact protection w/reinforced high strength steel/ aluminum crossmembers, reinforced bumpers, rigid occupant cell(nhôm+thép chịu lực va chạm)

11. Next generation front airbags w/dual-threshold deployment & passenger sensor(túi khí thế hệ mới phía trước)

12. Front seat mounted side airbags(túi khí bên hong xe phía trước)

13. Front & rear head curtain airbags(cũng là túi khí)

14. 3-point height adjustable front seatbelts w/force limiters & automatic pretensioning(dây an toàn 3 điểm-giống xe GLK)

15. 3-point rear seatbelts w/force limiters(cũng là dây an tao2n)

16. LATCH provisions in rear seats(hong bít)

ENTERTAINMENT (giải trí)

1. Audi music interface w/iPod cable (giao diện âm nhạc của Audi-kèm theo cáp nối iPod)

2. AM/FM/MP3 concert radio w/CD player(đài AM-Fm-MP3)

3. Aux input(ngõ vào thiết bị loa trên xe)

4. Sirius satellite radio(đài vệ tinh)

5. Audi sound system(hệ thống âm thanh Audi)

6. Bluetooth hands-free phone interface(kết nối đt- sử dụng đt khi lái xe) bluetooth

7. AM/FM/MP3 concert radio w/CD player, aux input, SD card slot, speed dependent volume control, (10) speakers, 180 watt amplifier( giống trên- có độc thẻ nhớ, kiểm soát âm thanh theo tốc độ xe-10loa 180wat)
8. Audi Music interface w/cable for iPod connection (giống trên số 1)

hỏi bác mua xe nhiêu tiền, o salon hay hãng. bác chẵng thèm trã lời.
bác trã lời thì em dịch lâu òy

Hạng B2
24/4/07
103
11
18
Cám ơn bác audi fan. Lâu bận quá chưa vào 4R. hôm nay vào thấy bác trách khéo ngại quá. Trước tiên là phải sorry bác trước đã. Sau là xin trả lời bác. Xe bà chị em đặt của 1 CTy chuyên nhập xe (nghe bà ý bảo thía). Nhưng bà chị bảo cái CTy này củ chuối lắm nên em cũng ngại hỏi tên để post lên cho bác. hix, 1 lần nữa tks bác nhé.

Hạng B2
24/4/07
103
11
18
Bác audi fan và bác Thich4banh ui, cái mục CƠ KHÍ 2 bác quên chưa giúp em rùi. các bác đã giúp thì giúp cho trót vứi. Khổ quá em cơ, bà chị hỏi em bảo cứ yên tâm, để em giải thích cho nhưng giờ vữn còn thiếu cái mục này, hix, 2 bác gíp nốt em nhé. Cám ơn 2 bác nhiều nhiều. em post lại đoạn còn thiếu để 2 bác xem giúp.

MECHANICAL

1. 2.0L FSI I4 turbo-charged engine

2. Multitronic CVT automatic transmission

3. FrontTrak front wheel drive system

4. Pwr vented front & solid rear disc brakes w/disc wiping feature

5. Electromechanical parking brake

6. Servotronic steering

7. 5-link front suspension, upper & lower wishbones, tubular anti-roll bar

8. Independent trapezoidal link rear suspension w/rigid subframe mount & anti-roll bar

9. Servotronic pwr steering

10. Pwr vented front & solid rear disc brakes

Hạng B2
3/1/10
387
1
18
cuocsongmuonve nói:
MECHANICAL (co khí)

1. 2.0L FSI I4 turbo-charged engine (dung tích xi lanh 2.0l FSI, 4 xi lanh thẵng hàng, co trang bi tăng áp)
(cái này khác so với lúc trước bác post (1.8 - 2.0) nếu là 2.0 thì mua o salon rồi
)
2. Multitronic CVT automatic transmission (hộp số tự động CVT- đã có bài nói về hộp số này, bác tìm lại nhé)

3. FrontTrak front wheel drive system ( hệ thống dẫn động bánh trước)

4. Pwr vented front & solid rear disc brakes w/disc wiping feature (cái này em pó tay)

5. Electromechanical parking brake(phanh đỗ xe bằng cơ điện)

6. Servotronic steering (hình như là hệ thống trợ giúp việc đk xe dễ dàng - hiệu quả nhất khi đỗ xe và đường trường)

7. 5-link suspension, upper & lower wishbones, tubular anti-roll bar (hệ thống treo 5 điểm, cái này khó giải thích, nói chung là nói về hệ thống treo chỉ có ở Audi)

8. Independent trapezoidal link rear suspension w/rigid subframe mount & anti-roll bar( hệ thống treo phía sau độc lập hình thang, có thanh chóng xoay)

9. Servotronic pwr steering(nói ở trên rồi)

10. Pwr vented front & solid rear disc brakes( cái này cũng như trên số 4)

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
MECHANICAL (co khí)

1. 2.0L FSI I4 turbo-charged engine (dung tích xi lanh 2.0l FSI, 4 xi lanh thẵng hàng, co trang bi tăng áp)
(cái này khác so với lúc trước bác post (1.8 - 2.0) nếu là 2.0 thì mua o salon rồi [/i]
)
2. Multitronic CVT automatic transmission (hộp số tự động CVT- đã có bài nói về hộp số này, bác tìm lại nhé)

3. FrontTrak front wheel drive system ( hệ thống dẫn động bánh trước)

4. Pwr vented front & solid rear disc brakes w/disc wiping feature (cái này em pó tay)
Thắng đĩa trợ lực trước thông gió, sau đặc có chức năng tự làm khô đĩa
(Thắng thông gió là có các bộ phận hướng luồng gió khi chạy vào đĩa để làm nguội, đĩa thường đục lỗ. Chức năng tự làm khô đĩa là khi thắng bị ướt thì nó rà thắng nhẹ để làm khô, chống trượt thắng).

5. Electromechanical parking brake(phanh đỗ xe bằng cơ điện)

6. Servotronic steering (hình như là hệ thống trợ giúp việc đk xe dễ dàng - hiệu quả nhất khi đỗ xe và đường trường)
Tay lái trợ lực phụ thuộc tốc độ

7. 5-link suspension, upper & lower wishbones, tubular anti-roll bar (hệ thống treo 5 điểm, cái này khó giải thích, nói chung là nói về hệ thống treo chỉ có ở Audi)
Hệ thống treo 5 điểm, chạc đòn trên và dưới, thanh chống lật dạng ống

2930. Independent trapezoidal link rear suspension w/rigid subframe mount & anti-roll bar( hệ thống treo phía sau độc lập hình thang, có thanh chóng xoay)

9. Servotronic pwr steering(nói ở trên rồi)

10. Pwr vented front & solid rear disc brakes( cái này cũng như trên số 4)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/1/10
387
1
18
G_Coupe_Vien nói:
Wow, dịch hết cái đống này rối phải type vào nữa, oải thiệt :D

có gì đâu mà oải. anh em diễn đàn giúp đỡ nhau ấy mà. nếu là bác thì cũng vậy thôi đúng không nào

Hạng B2
7/1/08
207
23
18
chà. lâu quá hem vào 4rum. cái nì mà em thấy là em phụ bác rùi. tuy tiếng anh chuyên ngành ko tốt cho mí nhưng có thể đoán dc. bác thiệt giỏi quá ^^

Hạng B2
20/5/09
373
0
16
sài gòn
otonamanphat.com
Hệ thống servotronic là hệ thống làm tay lái đầm hơn khi ở tốc độ cao, và giúp trợ lực khi vào cua. Nếu không lầm thì hệ thống này do BMW phát triển.

Hạng B2
24/11/08
198
19
18
mịa, em mà có 80K thì ...nói chung là cũng đếch cần dịch dài dòng như thế này làm gì !:)
chỉ biết là audi xịn là được dzồi !