Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
tonnuquynhtram nói:
Ginza nói:
tonnuquynhtram nói:
Bác e có con màu đỏ nhập 2010, chạy 1500Km ko thèm tua lại đồng hồ, chưa đăng ký, có DVD giá 19k ko trả giá nha Bác!

TRÊN NÀY ĂN NÓI CÓ VĂN HÓA TÍ BÉ NHÉ, LÀM SALE THẾ NÀY KHÔNG BIẾT ĐÃ TỐT NGHIỆP PTTH CHƯA

ủa, e nói gì mà bác bảo có văn hóa tí???? e nói bậy cái gì ha?

Bạn làm sale mà nói với khách hàng giọng điệu này thì nghe có phản cảm không:
ko thèm tua lại đồng hồ

Mình góp ý vậy thôi, nghe được thì nghe, không nghe thì cũng chả chết ai

Hạng B2
24/2/10
117
10
18
Ginza nói:
tonnuquynhtram nói:
Ginza nói:
tonnuquynhtram nói:
Bác e có con màu đỏ nhập 2010, chạy 1500Km ko thèm tua lại đồng hồ, chưa đăng ký, có DVD giá 19k ko trả giá nha Bác!

TRÊN NÀY ĂN NÓI CÓ VĂN HÓA TÍ BÉ NHÉ, LÀM SALE THẾ NÀY KHÔNG BIẾT ĐÃ TỐT NGHIỆP PTTH CHƯA

ủa, e nói gì mà bác bảo có văn hóa tí???? e nói bậy cái gì ha?

Bạn làm sale mà nói với khách hàng giọng điệu này thì nghe có phản cảm không:
ko thèm tua lại đồng hồ

Mình góp ý vậy thôi, nghe được thì nghe, không nghe thì cũng chả chết ai
thế bác có cần nói thêm câu KHÔNG BIẾT ĐÃ TỐT NGHIỆP PTTH CHƯA

Hạng B2
6/5/10
112
0
0
Thôi, hạ hoả đi 2 bác
câu " Không thèm tua lại đồng hồ" của bác tonnuaquynhtram em nghĩ chỉ là bác ấy muốn nói dí dỏm một tý, còn phía bác Ginza thì là gà tức nhau tiếng gáy thôi.
em zọt!!!!!!

Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
@tonyquynhtram: bạn cho mình hỏi tại sao xe chưa đăng ký mà chạy những 1500 km rồi nhể

bạn nói không thèm tua lại đồng hồ nghĩa là những lần trước là bạn bán xe bạn thường xuyên tua đồng hồ à
cái kiểu làm ăn chụp giật, coi thường khách hàng như vậy có đáng lên án ko. bạn muốn thành công trên con đường kinh doanh thì nên chú ý từ những việc nhỏ nhặt, những lời ăn tiếng nói đi nhé. mình rảnh rỗi nên mới chỉ cho bạn biết còn người không quan tâm đến thì cũng mặc kệ thôi:D

@bò sữa: bạn bò cứ lẽo đẽo theo sau mình làm gì nhỉ, mình đã cho bạn ra khỏi bộ nhớ rồi. Mới vào OS được 2 ngày thì nên nghe nhiều hơn nói nhé.

Hạng B2
24/2/10
117
10
18
Ginza nói:
@tonyquynhtram: bạn cho mình hỏi tại sao xe chưa đăng ký mà chạy những 1500 km rồi nhể

bạn nói không thèm tua lại đồng hồ nghĩa là những lần trước là bạn bán xe bạn thường xuyên tua đồng hồ à
cái kiểu làm ăn chụp giật, coi thường khách hàng như vậy có đáng lên án ko. bạn muốn thành công trên con đường kinh doanh thì nên chú ý từ những việc nhỏ nhặt, những lời ăn tiếng nói đi nhé. mình rảnh rỗi nên mới chỉ cho bạn biết còn người không quan tâm đến thì cũng mặc kệ thôi:D

@bò sữa: bạn bò cứ lẽo đẽo theo sau mình làm gì nhỉ, mình đã cho bạn ra khỏi bộ nhớ rồi. Mới vào OS được 2 ngày thì nên nghe nhiều hơn nói nhé.

# GINZA: bạn cho mình hỏi tại sao xe chưa đăng ký mà chạy những 1500 km ==> gọi là xe chạy lướt nhá!
không thèm tua lại đồng hồ ==> dân mua bán bây giờ toàn chơi chiêu tua lại đồng hồ ( sr các bác e quơ đũa cả nắm tí) nhưng sự thật là như vậy, giới kinh doanh xe, ai mà ko có tí như vậy, phải như vậy thì mới có thể bon chen trong cái xã hội phức tạp này.! không chỉ riêng kinh doanh xe, mà các mặt hàng khác họ cũng đều fải như vậy... nói cho chính xác hơn là có gian lận trong việc mua bán, em nói ko tua lại đồng hồ ở đây chỉ để nhấn mạnh một điều là làm ăn trung thực chứ chẳng fải như bác vừa nói ở trên, có hơi quá đáng đấy. Mà bác hơi ác cảm vơí cái từ em dùng thì phải chắc bác cũng bị....rồi hj?

Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
tonnuquynhtram nói:
# GINZA: bạn cho mình hỏi tại sao xe chưa đăng ký mà chạy những 1500 km ==> gọi là xe chạy lướt nhá!
không thèm tua lại đồng hồ ==> dân mua bán bây giờ toàn chơi chiêu tua lại đồng hồ ( sr các bác e quơ đũa cả nắm tí) nhưng sự thật là như vậy, giới kinh doanh xe, ai mà ko có tí như vậy, phải như vậy thì mới có thể bon chen trong cái xã hội phức tạp này.! không chỉ riêng kinh doanh xe, mà các mặt hàng khác họ cũng đều fải như vậy... nói cho chính xác hơn là có gian lận trong việc mua bán, em nói ko tua lại đồng hồ ở đây chỉ để nhấn mạnh một điều là làm ăn trung thực chứ chẳng fải như bác vừa nói ở trên, có hơi quá đáng đấy. Mà bác hơi ác cảm vơí cái từ em dùng thì phải chắc bác cũng bị....rồi hj?

Vậy là bạn tự nhận rồi đấy nhé
May quá mình chả phải giải thích nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/2/10
117
10
18
Ginza nói:
tonnuquynhtram nói:

Vậy là bạn tự nhận rồi đấy nhé
May quá mình chả phải giải thích nhiều

P/s: xe vừa nhập 2010 mà đã chạy 1500km thì có 2 khả năng:
- Tua công tơ mét bên korea về để đuợc coi là xe cũ( cái này ít xảy ra)
- Lắp biển giả để chạy ở thành phố ( sau đó tua công tơ mét để bán với giá xe mới, cái này dễ xảy ra hơn)

Bác này chắc trình độ học đến cấp 1 nên đọc hoài mà chẳng hiểu???

Hạng B2
6/5/10
112
0
0
2 bác này cứ lằng nhằng cái chủ đề này mãi. sao 2 bác không Pm nhau mà tranh luận?
Tốn tài nguyên trên OS quá 2 bác ạ!

Hạng B2
24/2/10
117
10
18
Bò sữa nói:
2 bác này cứ lằng nhằng cái chủ đề này mãi. sao 2 bác không Pm nhau mà tranh luận?
Tốn tài nguyên trên OS quá 2 bác ạ!

Bác bò sữa nói chính xác đếy, bác kia trình độ yếu quá nên cứ nói mãi, nói hoài bác ấy cứ nghĩ là bác ấy là người tốt lắm á, còn ai cũng là người gian kẻ xấu hết á