Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Không sao khỏi cần mạng hay diễn đàn hay forum gì nói cả, Tây nào đến VN thì cũng ở nổi vài tháng vài năm là dẹp mùng, xếp mền, cuốn gói mà đi thôi.
1 năm nay cổ phiếu Tây lông bán ra như phá mã. Khối ngoại rút tiền khỏi VN nhiều lắm, ớn xứ này quá.
Như bị Việt lừa cho mua con cổ Ros giá 200 giờ còn 10k!
Ớn lắm rùi men :-D

anh cho em xem thông tin Tây nào đến Việt Nam vài tháng rồi đi được không ?

Hạng B2
25/8/18
166
208
43
38
Nên chọn cung đường nào đi từ Nha Trang lên Đà Lạt ( lần đầu đi chơi xa với gđ, lần đầu đi đường đèo, lái sedan). Nhờ các bác tư vấn đường nào dễ đi, cảnh đẹp, ít chốt chặn mấy a áo vàng), xe đã trang bị cam vietmap. Mình chạy xe cũng từ tốn lắm vì đi gđ có con nhỏ. Kinh nghiệm lái được 1 năm, chủ yếu SG về miền tây.

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Bác nào hiểu mục đích tham gia OS của ông Wuyền này là gì khai sáng giúp e với .
Tưởng phật online, thánh từ thiện chỉ có ở fb, ai ngờ giờ lan tới forum luôn rồi.

• Wow
Reactions: Wuyền
Hạng F
3/10/15
9.856
12.133
113
anh cho em xem thông tin Tây nào đến Việt Nam vài tháng rồi đi được không ?
Đấy còn phải xem à.
Tây du lịch đến vài ngày vài tháng biến hẳn.
Tây chuyên gia bị làm ở VN được hết kỳ mong khăn gói sang được Thái Lan, Indo sớm.

Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Tết này e tính làm 1 tua 8 đến 10 ngày. Khởi hành 29 âm lịch. Lộ trình An Giang- Vũng Tàu- Đà Lạt- Nha Trang- Phú Yên- Quy Nhơn- Pleiku- Buôn Ma Thuột- An Giang.
Vũng Tàu e đi rồi nên chỉ ở lại tắm biển và ăn hải sản 1 đêm rồi lên đường. Nhờ các bác tư vấn giúp em lộ trình ăn, nghỉ, vui chơi và các điểm cần chú ý trên đường. Cung ven biển Phan Thiết e đi rồi nên không đi lại nữa. Xin cám ơn các bác. View attachment 2635685
View attachment 2638918
Đi luôn ĐL rồi xuống NT tắm biển. Ghé VT chi vậy anh

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Đấy còn phải xem à.
Tây du lịch đến vài ngày vài tháng biến hẳn.
Tây chuyên gia bị làm ở VN được hết kỳ mong khăn gói sang được Thái Lan, Indo sớm.

Tây chuyên gia mang nhà máy của họ đi theo luôn anh nhỉ.

anh đi du lịch sang Quốc gia khác, chắc anh thường ở 1 chỗ 12 tháng, nên thấy Tây ba lô ở vài ngày một nơi thì đúng là họ chóng chán Việt Nam.

• Haha
Reactions: Perenco
Tập Lái
1/7/20
29
38
13
32
Nên chọn cung đường nào đi từ Nha Trang lên Đà Lạt ( lần đầu đi chơi xa với gđ, lần đầu đi đường đèo, lái sedan). Nhờ các bác tư vấn đường nào dễ đi, cảnh đẹp, ít chốt chặn mấy a áo vàng), xe đã trang bị cam vietmap. Mình chạy xe cũng từ tốn lắm vì đi gđ có con nhỏ. Kinh nghiệm lái được 1 năm, chủ yếu SG về miền tây.
Nha Trang lên ĐL có 1 đường thôi bác, đường đẹp dễ đi. Lưu ý tài mới nên khởi hành trước 12h trưa, từ Nha Trang lên đèo khoảng 1h tới 1h30, sau 3h trên đèo bắt đầu có sương, ngày nào trời mưa thì sương mù mịt luôn, phía trước chỉ thấy 5m thôi, không quen dễ hoảng. Đi từ phía ĐL cũng vậy.