Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/6/12
100
109
53
52
Cho em hỏi khu Sadeco Phước Kiểng A là khu nào vậy các Bác?
Có phải là khu Sadeco Phước Kiểng 1 or Sadeco Phước Kiểng DG1 nằm ngay sau khu Sadeco Ven Sông (Cách 1 con kênh) và sát đường Lê Văn Lương ?

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
deepsky nói:
Có phải là khu Sadeco Phước Kiểng 1 or Sadeco Phước Kiểng DG1 nằm ngay sau khu Sadeco Ven Sông (Cách 1 con kênh) và sát đường Lê Văn Lương ?

Sao bác không chọn Sadeco ven sông luôn, nó cũng cỡ tầm tiền khu dân cư kim sơn thôi mà lại có sổ đỏ rồi, mà biệt thự ở Sadeco ven sông là hướng sông nữa chứ, không xa hơn kim sơn bao nhiêu cả (chỉ khoảng 300 - 400m thôi)

Hạng B2
26/6/12
100
109
53
52
laonong nói:
deepsky nói:

Sao bác không chọn Sadeco ven sông luôn, nó cũng cỡ tầm tiền khu dân cư kim sơn thôi mà lại có sổ đỏ rồi, mà biệt thự ở Sadeco ven sông là hướng sông nữa chứ, không xa hơn kim sơn bao nhiêu cả (chỉ khoảng 300 - 400m thôi)
Cám ơn bác laonong. Em không có nhiều tiền nhưng lại thích miếng đất to to chút cho nhà có thêm màu xanh. Sadeco ven sông lô 7x18 thì không thể làm cái vườn nho nhỏ được mà mua lô lớn thì em không đủ tiền. Mua xa chút được miếng đất to. Tương lai việc đi lại chắc sẽ được cải thiện. Còn mua miếng nhỏ bây giờ, sau này muốn cải thiện e hơi khó bác a.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Kim Sơn mặc dù chưa có sổ nhưng về pháp lý thì ổn bác ạ. Thiếu đống gì thằng cũng chưa có sổ như KS. Về vị trí thì khá ngon, chỉ bên kia cầu Rạch Bàng mà rẻ hơn Him Lam Kinh Tẻ nhiều, mặt tiền Nguyễn Hữu Thọ nữa. Hưởng mọi tiện ích của khu HLKT rồi. Theo em KS đáng quan tâm hơn Sadeco ven sông đó bác.

Hạng B2
26/6/12
100
109
53
52
tuando nói:
Em nghi là cđt Kim Sơn chưa nộp tiền sdđ cho nhà nước.
Nếu vậy thì căng thiệt a nha. Tình hình hiện nay CDT lấy tiền đâu mà nộp để ra sổ. Cách đây không lâu đọc báo thấy có CDT mượn tạm mấy ty tiền phí chung cư để dùng nhưng không có khả năng chi trả. Đúng là thảm thiệt.
Không biến Kim Sơn có đang phải thở oxy không nửa. Bác nào có thông tin share cho em với.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
deepsky nói:
tuando nói:
Nếu vậy thì căng thiệt a nha. Tình hình hiện nay CDT lấy tiền đâu mà nộp để ra sổ. Cách đây không lâu đọc báo thấy có CDT mượn tạm mấy ty tiền phí chung cư để dùng nhưng không có khả năng chi trả. Đúng là thảm thiệt.
Không biến Kim Sơn có đang phải thở oxy không nửa. Bác nào có thông tin share cho em với.
em cũng khoái vị trí KS ( có thể hơn HL-KT ở 1 số lô sâu bên trong) ,cũng mua nhưng rồi bán lỗ mất 300 chai lại rồi . Em thấy chờ có sổ hơi bị dài cổ chưa biết ngày nào .

Hạng B2
26/6/12
100
109
53
52
vankhanhktpn nói:
deepsky nói:
tuando nói:
em cũng khoái vị trí KS ( có thể hơn HL-KT ở 1 số lô sâu bên trong) ,cũng mua nhưng rồi bán lỗ mất 300 chai lại rồi . Em thấy chờ có sổ hơi bị dài cổ chưa biết ngày nào .

Sao bán vậy bác. Bác bán lúc nào and bao nhiêu cho em thao khảo? Chắc là cắt lổ phài không? Chứ cũng có nhiều lô giá cao và cương quyết không giảm.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
KS nghe nói vẫn vướng giải toả chưa xong vì một số hộ dân không chấp nhận mức đền bù, với lại theo em thấy thì QH của KS không được đẹp.

Status
Không mở trả lời sau này.