Hạng B1
22/6/12
76
63
18
Có 1 số thông tin chia sẽ để chủ thớt tham khảo.
Dalat:
Chổ ở: khách sạn giờ rất nhiều chủ thớt có thể dùng traveloka để tìm hiểu và đặt phòng (nhớ chọn KS có Parking). Terracotta resort cũng là một lựa chọn (giá từ 1tr3/phòng/2ng - giá của tuần rồi)
Chổ ăn: Quán nướng Chu, Chung Hoa Quán, Thung lũng xanh (đường đi suối vàng), Quán Ốc 33 (ốc nhồi thịt, lẩu bò), Bánh canh chú La 147 Bùi Thị Xuân,
Bảo Lộc: chủ thớt xem thuê homestay ở. Một số homestay có phục vụ làm gà/cá các món theo yêu cầu cũng khá ngon và vui

Ngoài ra mình có thêm 1 gợi ý cho chủ thớt về lộ trình:
Ngày 1: Cần Thơ - Nha Trang
Ngày 2: Nha Trang
Ngày 3: Nha Trang - DaLat ( đi đèo khánh Lê)
....
Nha Trang: ăn hải sản, tắm biển, tắm bùn, lặn biển, buổi tối thưởng thức beer/rượu/cocktail ở Sailing Club, hoặc thích thì qua VinPearl chơi.

Một vài thông tin chia sẻ với chủ thớt. Chúc chủ thớt có 1 chuyến đi vui vẻ và an toàn.
Can Tho - Nha Trang (hơi xa). Lái mệt luôn

• Like
Reactions: Rookie79
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Cám ơn Bác nhiều Rất chi tiết . Ngày về em dự tính đi ql20 tới bảo lộc sau đó đi đèo tà pứa về long khánh để tránh khúc đồng nai. Kính chúc Bác cùng Gia Đình Sức Khoẻ Bình An nhé
Đèo Tà Pứa nếu anh đi sedan thì chịu khó bò mấy cái ổ gà dưới chân đèo

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Cám ơn các Bác đã tư vấn nhé. Em đã hoàn thành chuyến đi: trải nghiệm được các đèo: La Ngâu, Đa Mi, Tân Thanh , Tà Nung,Prenn, Bảo Lộc . Học được kỹ thuật dùng lẫy số đi đèo .Xin tri ân tới tất cả Quý Bác .
Nhờ các Bác tư vấn du lịch từ Cần Thơ - Đà Lạt

• Like
Reactions: rangnhon