Hạng B2
1/12/09
359
10
18
Em ko rành về máy tính lắm, máy tính em bị gì mà đăng bình thường tự nhiên bị khởi động lại, và hiện màn hình xanh. Máy cứ hiện lên tổ hợp phím Ctrl + Alt+Delt
Giờ em cài lại Win luôn mà máy cũng ko cho cài, chả hiểu nó bị làm sao nữa?
Có bác nào rành về máy thì tư vấn giúp e với.
Em cảm ơn nhiều ạ!

Accountant
F4 Phantom nói:
Em ko rành về máy tính lắm, máy tính em bị gì mà đăng bình thường tự nhiên bị khởi động lại, và hiện màn hình xanh. Máy cứ hiện lên tổ hợp phím Ctrl + Alt+Delt
Giờ em cài lại Win luôn mà máy cũng ko cho cài, chả hiểu nó bị làm sao nữa?
Có bác nào rành về máy thì tư vấn giúp e với.
Em cảm ơn nhiều ạ!
Nguyên nhân chính của hiện tượng này xuất phát từ các trục trặc về mặt phần cứng, cụ thể là các vấn đề liên quan đến RAM, VGA Card và chip cầu bắc trên main. Nếu bác may mắn cài lại được Windows thì cũng không dùng ổn đình được đâu. Máy sẽ có hiện tượng ngắt nguồn đột ngột hoặc quay trở ra màn hình xanh chết chóc của Windows khi đang sử dụng. Theo thiển ý của em bác nên đem ra cho kỹ thuật người ta xem xét kỹ càng cụ thể thì mới biết vấn đề nảy sinh chính xác ở đâu. Hy vọng là không có gì ghê gớm với cái máy của bác.

Hạng B2
1/12/09
359
10
18
Máy tính của e là PC. Đúng là tổ hợp phím đó xuất hiện màn hình đen.

Hạng B2
1/12/09
359
10
18
Thông báo với các bác là e đợi mãi ko thấy ai trả lời, e đã tự tháo máy ra và chả hiểu e đã làm gì, chỉ toàn là phủi bụi thôi mà ko ngờ e đã mở máy lên được, ko cần phải cài win nữa.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii