Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
Cả 2 mẫu trên đều ko thể phù hợp, cái thứ 1 thì ko hợp với đường xá, cái thứ 2 thì ko hợp với Pre 9x

Nhưng mẫu thứ 2 muốn làm thì vẫn có cách, phải có designer thì mới xong ;)

Hạng B2
23/3/13
242
12
18
Mẩu này đẹp , chuyên đánh nội thành , lâu lâu đi xa thì quá ok .
tamtany nói:
thanh_truong nói:
... Còn đây là mẫu body em dự định sẽ làm theo mấy bác cho em xin chút ý kiến mẫu này nữa ạh  

Mẫu này thì đẹp thiệt nhưng mà khó lọt vô phom của 9X!

Hạng B2
21/7/12
314
25
18
Đây là con ngựa hiệu made by thanh_truong nè các bác. em tự đóng nhưng chưa hoàn thanh xong đang chờ loa, bọc simili, ốp gỗ.Cái quan trọng là em đóng nó để chịu phụ lại phần taplo không bị rung khi qua ổ gà và dùng để gắn ổ cứng xem phim. Mới phần thô thôi từ từ em làm tới đâu đưa hình đến đó.

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
lót dép hóng tác phẩm của bác, nhìn cũng thấy công phu quá, sao bác ko đổ Composite cho nó nhẹ hả bác?

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
Bác thanh_truong xem tham khảo bộ mâm của bác ThienGV, em thấy rất đẹp

thông số mâm 17" - 8J
thông số lốp 225/50R17

Bác ThienGV cũng đang có dự án đi đủ bài

Lại sắp có 1 em Pre độ nữa ra mắt

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/7/12
314
25
18
tamtany nói:
B_O_S_S nói:
lót dép hóng tác phẩm của bác, nhìn cũng thấy công phu quá, sao bác ko đổ Composite cho nó nhẹ hả bác?
Chuẩn! Gọt xốp cho đẹp, xong cho đổ composite là xong! Lẹ mà nhẹ công! :) 
Hihi. Tại làm bằng gỗ là nghề của em chứ làm composite em bó tay. Chủ ý của em làm gỗ cho cứng để chịu phụ taplo, mỗi lần chạy qua ổ gà nó tưng ghê quá sợ mai mốt rớt luôn thì khổ.
@ Boss: em cũng muốn lên mâm lắm nhưng còn ngại cái vụ xxx quá. Xe em hay đi tỉnh nên hơi ớn. Chủ định em làm body, hệ thống giải trí. Em cũng cân nhắc vấn đề lên mâm dữ lắm.

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
thanh_truong nói:
tamtany nói:
B_O_S_S nói:
Chuẩn! Gọt xốp cho đẹp, xong cho đổ composite là xong! Lẹ mà nhẹ công! :)
Hihi. Tại làm bằng gỗ là nghề của em chứ làm composite em bó tay. Chủ ý của em làm gỗ cho cứng để chịu phụ taplo, mỗi lần chạy qua ổ gà nó tưng ghê quá sợ mai mốt rớt luôn thì khổ.
@ Boss: em cũng muốn lên mâm lắm nhưng còn ngại cái vụ xxx quá. Xe em hay đi tỉnh nên hơi ớn. Chủ định em làm body, hệ thống giải trí. Em cũng cân nhắc vấn đề lên mâm dữ lắm.

Nếu xe bác đã làm body đẹp thì chuyện lên mâm cực thoải mái, ko sợ xxx nữa, xe em chạy khắp nơi cả năm nay, cũng nhiều lần gặp xxx, nhưng toàn bắt lỗi chạy xe chứ ko bắt lỗi xe