Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Em không thống nhất với bác về phần này, thị trường mình nó kỳ lạ, a dua lắm. Em lấy ví dụ, 2 bánh hiện giờ người ta vẫn tôn thờ Honda, trong khi chất lượng nó là dấu ?.?, 4 cái bánh thì cứ cố mạng phải ôm cho được ông Toy. Còn nhớ ngày xưa người ta sùng bái cái Nokia ngu ngốc cở nào? Trong khi bây giờ nó đang ơ đâu?
:3dcuoi:. Nói về xe cũ thì theo em thị trường là thước đo chuẩn xác rồi, chẳng phải tự nhiên sao con này đắt mà con kia nhìn cũng oách mà giá lại mềm hơn :D... Còn ai có khái niệm "đam mê - trả giá" thì ... no table! Riêng em vì lý do ngân sách chỉ nhiêu đó nên liệu cơm gắp mắm cố lựa 1 em cho là ngon trong tầm tiền và thấy hài lòng với lựa chọn của mình :).

• Like
Reactions: fiatfan
Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Nói chung chung là vậy nhưng có trường hợp cá biệt xe dỏm bán lại hét gúa cao trong khi vẫn có xe tốt cần tiền bán giá mền, tuy chỉ là cá biệt :D
:3dcuoi:. Nói về xe cũ thì theo em thị trường là thước đo chuẩn xác rồi, chẳng phải tự nhiên sao con này đắt mà con kia nhìn cũng oách mà giá lại mềm hơn :D... Còn ai có khái niệm "đam mê - trả giá" thì ... no table! Riêng em vì lý do ngân sách chỉ nhiêu đó nên liệu cơm gắp mắm cố lựa 1 em cho là ngon trong tầm tiền và thấy hài lòng với lựa chọn của mình :).

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Em không thống nhất với bác về phần này, thị trường mình nó kỳ lạ, a dua lắm. Em lấy ví dụ, 2 bánh hiện giờ người ta vẫn tôn thờ Honda, trong khi chất lượng nó là dấu ?.?, 4 cái bánh thì cứ cố mạng phải ôm cho được ông Toy. Còn nhớ ngày xưa người ta sùng bái cái Nokia ngu ngốc cở nào? Trong khi bây giờ nó đang ơ đâu?
Em đang nói xe cũ, bác ngẫm lại thử coi....:D
Ngay cả 2 bánh cũng thế, vì sao con giấc mơ thần thánh còn chất vẫn có giá???

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Con giấc mơ nếu đem so với viva cùng chất em lấy ví dụ cả 2 xe còn 80%, giấc mơ không có vé để so về kiểu dáng, vận hành, bền vững bác ạ. Trong khi giấc mơ có thể giá 2, 3 lần so với viva, thị trường mình nó là thế đó...:3d2lonbia:

• Like
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Con giấc mơ nếu đem so với viva cùng chất em lấy ví dụ cả 2 xe còn 80%, giấc mơ không có vé để so về kiểu dáng, vận hành, bền vững bác ạ. Trong khi giấc mơ có thể giá 2, 3 lần so với viva, thị trường mình nó là thế đó...:3d2lonbia:
Thiên hạ đag cạch Su từ 2-4 bánh. Các bác có nghe Su ERTIGA thay cần gạt nước phía sau 2 chai chưa?!

Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Thiên hạ đag cạch Su từ 2-4 bánh. Các bác có nghe Su ERTIGA thay cần gạt nước phía sau 2 chai chưa?!
dạ có nghe, nhưng mà em đang dùng su 2 bánh bác ạ :v chắc cũng giống mọi người nói Fiat vậy đó, nào là đồ đắt, khó sửa này nọ nhưng hội su em cứ ship về tùm lum tà la mà đồ nó lại ít bị hỏng :)

• Like
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
dạ có nghe, nhưng mà em đang dùng su 2 bánh bác ạ :v chắc cũng giống mọi người nói Fiat vậy đó, nào là đồ đắt, khó sửa này nọ nhưng hội su em cứ ship về tùm lum tà la mà đồ nó lại ít bị hỏng :)
2 bánh e thick nhất Axelo trắng-xanh

• Like
Reactions: fiatfan
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Bác ơi, em xin lỗi nếu câu chữ của em làm phật lòng bác, một phần em muốn fiat và thích fiat vì cái tính cách của những người dùng fiat ở đây (tuy em chưa gặp ai cả nhưng có theo dõi các topic của các bác), ý em là các bác đã bỏ công, thời gian cho em thì em cũng phải đáp lại bằng cái gì đó chứ không phải em không tôn trọng các bác. Em xin ghi nhận và hứa ko tái phạm :D
Chừng nào mua Fiac xong bác nhớ tổ chức cho ae nhậu 1 bữa nhé, e kg rành xe lắm nhưng nhậu là e zứt à.....:3duongbiahutthuoc:

Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Mazda 323 đời 2000, rất ngon đó bác, duyên tới đâu thì ráp vô đó nha bác, mua xe cũ này cần có duyên lém đó, chúc bác cưới được v2 như y, dù em nó Âu, Á, Phi, Mỹ gì cũng ok, miễn bác thích, yêu em nó, kệ ai nói thế nào tùy, :3dgoidien:
Coi chừng dính Mazda Taxi thì thôi rùi......

• Like
Reactions: maisau