Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/3/11
218
4
18
koonjang nói:
Năm ngoái em cũng thăm dò khu này, 4 x 19 xây 1 trệt 2 lầu giá 2.1T trong cái khu nhỏ mà có cổng bảo vệ, cũng trong Nam Long Q12.

Khu này rất okie, mang tiếng là quận 12 nhưng chỉ cách Bến Thành 10km, quy hoạch bàn cờ, sổ đỏ cầm tay. Em không mua chẳng qua vì em muốn đón đầu cầu Phú Long mới và đường song hành Hà Huy Giáp nên đi xa hơn 1 chút nữa, cùng giá tiền nhưng đất rộng gấp đôi.

Giá bác chủ không mắc cũng không rẻ, quan trọnng là tìm người có đủ tiền mua thời điểm này.
thật ra thì em tính để đấy sau này cưới vợ rồi xây lên. Mà h còn trẻ nếu để đất ko thì phí nên em muốn bán lấy vốn kinh doanh. Giờ nghe mấy bác tư vấn chắc em đành dẹp chí làm giàu, cứ rao ai có duyên thì mua thôi.

My confirmed
Tập Lái
13/8/12
39
4
8
koonjang nói:
Năm ngoái em cũng thăm dò khu này, 4 x 19 xây 1 trệt 2 lầu giá 2.1T trong cái khu nhỏ mà có cổng bảo vệ, cũng trong Nam Long Q12.

Khu này rất okie, mang tiếng là quận 12 nhưng chỉ cách Bến Thành 10km, quy hoạch bàn cờ, sổ đỏ cầm tay. Em không mua chẳng qua vì em muốn đón đầu cầu Phú Long mới và đường song hành Hà Huy Giáp nên đi xa hơn 1 chút nữa, cùng giá tiền nhưng đất rộng gấp đôi.

Giá bác chủ không mắc cũng không rẻ, quan trọnng là tìm người có đủ tiền mua thời điểm này.
Bác cho em hỏi Bác đi như nào mà từ khu Nam Long đến chợ BT có 10km, Bác chỉ em với.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
My nói:
koonjang nói:

Bác cho em hỏi Bác đi như nào mà từ khu Nam Long đến chợ BT có 10km, Bác chỉ em với.

À, theo thông lệ Quảng Cáo BĐS thì:
1. Đường Chym Bay là mặc định. Chym đi bộ thì hên xui.:D
2. Còn tính thời gian di chuyển thì 12h đêm là mặc định. 7h30 sáng thì hên xui :D...... Ví dụ chỉ mất 30' đến chợ Bến Thành thì xin dịch là chạy xe mô tô phân khối lớn lúc 12h đêm, chỉ mất 30' là đến chợ BT. Còn ô tô, 7h30 sáng thì...........hên xui.....

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
mấy bác trên đây bắt bẻ chặt chém ghê thật :)) nhất là về khoảng dìm hàng :D

Hạng D
11/1/09
3.654
7.467
113
nơi xa lắm
bác byhero, bác lên đây lập thớt hỏi, ae tư vấn bác nói dìm hàng, giả sử em bán lấy tiền gửi ngân hàng 1 tỷ 300 triệu thời điểm này lãi suất 13.5%/năm nha. Khi nào bác bán xong 1 tỷ 600 thì bác lên đây lập thớt tính nha, em dự là hơn 2 năm với cái giá 1tỷ 600 mà có thể là ko bán được luôn, ko ai buộc ép mình bán bác ơi, nhiều khi bán lỗ quá cũng ức lắm. Em mới bán 1 cái nhà nè. Ức.

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
bác nào tư vấn góp ý kiến giúp em thì e cảm ơn. Chứ nhìu bác em thấy ngộ thật. Như bác koojang bảo từ Nam Long tới bến thành cách tầm 10km vậy mà vẫn có 2-3 bác vào bắt bẻ (thực tế thì cách 12,7km) đủ kiểu.

Thực tế là em ko cần tiền gấp nên cũng ko sợ bị ép giá hay gì. Bác nào có duyên thì anh em thương lượng với nhau thôi. Dù sao cũng cảm ơn các bác.

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
e định wa xem miếng đat của pak chủ mà nghe cha H phán xong, e mắc công mang tiếng dìm hàng, để e wa coi miếng khác, di cho gần hơn, giá rẻ hơn, to hơn và ... mai mốt bán lại dễ hơn

Hạng D
14/5/08
2.536
21.257
113
Hehehe mấy bác bắt bẻ ghê qua, em đo lại trên vietbando thì chính xác là 11.6km, đi qua cầu Phú Long mới thì có biển báo "Trung tâm TPHCM 13km" mà từ cầu đó đến ngã tư ga là 3km nên em thường ước lượng từ ngã tư ga vào trung tâm là 10km, chắc chợ bến Thành không phải là mốc "Trung tâm TP", em đoán là UBND thành phố

HCN
Hạng B2
25/1/08
148
51
28
koonjang nói:
Hehehe mấy bác bắt bẻ ghê qua, em đo lại trên vietbando thì chính xác là 11.6km, đi qua cầu Phú Long mới thì có biển báo "Trung tâm TPHCM 13km" mà từ cầu đó đến ngã tư ga là 3km nên em thường ước lượng từ ngã tư ga vào trung tâm là 10km, chắc chợ bến Thành không phải là mốc "Trung tâm TP", em đoán là UBND thành phố
thời buổi này mà còn nhiệt tình bắt bẻ chuyện về BDS thì quý chứ bác Koonjang. Vả lại chỉ cách nhau 1 km về độ xa ra khỏi trung tâm thì giá đã khác nhiều rồi chứ.

Status
Không mở trả lời sau này.