Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Nhờ các bác tư vấn giúp chuyến đi Đà Lạt- Mũi Né
Chào các bác, dự kiến đầu tháng 7 gia đình em tổ chức 1 chuyến du lịch Đà Lạt - Mũi Né khoảng 05 ngày. Rất mong các bác tư vấn địa điểm khách sạn, quán ăn uống, địa điểm vui chơi. Ngon, bổ , hợp lý là phương châm của gia đình em. Rất mong sự tư vấn nhiệt tình của các bác. Lần đầu gia đình em đi xa như vậy. Xin Mod cho em lên top để đc anh em tư vấn ạ. Chân thành cảm ơn!!​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Đi Nha Trang - Đà Lạt hay hơn bác
Bạn có đi chưa ạ. Nếu rồi thì cho mình địa chỉ quán xá, khách sạn, với những khu vui chơi nha. Tại gia đình mình mới đi lần đầu à. Không biết gì cả. Thank bạn nhiều

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Bạn đi từ đâu ? Đi từ Saigon thì ra Mũi Né ăn sáng rồi đi đường 716B ra Bàu Trắng chụp hình. Xong ra QL1A đi Phan Rang, ghé PR nghỉ 1 đêm. Ăn cơm gà Khánh Kỳ, Hải Nam, bánh canh Nhường. Đi ĐT702, tham quan Hang Rái, vịnh Vĩnh Hy, đi hết đoạn đó ra Cam Ranh, đi đèo Cù Hin ra Nha Trang. Nghỉ NT, tham quan nhà thờ Núi, Vinpearl (có con nít thì cho vô đây), ăn bò Lạc Cảnh và các quán trên đường Ngô Gia Tự (bún sứa, bún cá, cơm gà) nếu còn thời gian đi vòng về Đà Lạt qua đèo Khánh Lê (mưa thì đừng đi đường này). Còn ko thì từ Phan Rang lên thẳng Đà Lạt qua đèo Ngoạn Mục. Đà lạt thì có riêng 1 thread rồi, bạn chịu khó tìm và tham khảo nhe.

Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Bạn đi từ đâu ? Đi từ Saigon thì ra Mũi Né ăn sáng rồi đi đường 716B ra Bàu Trắng chụp hình. Xong ra QL1A đi Phan Rang, ghé PR nghỉ 1 đêm. Ăn cơm gà Khánh Kỳ, Hải Nam, bánh canh Nhường. Đi ĐT702, tham quan Hang Rái, vịnh Vĩnh Hy, đi hết đoạn đó ra Cam Ranh, đi đèo Cù Hin ra Nha Trang. Nghỉ NT, tham quan nhà thờ Núi, Vinpearl (có con nít thì cho vô đây), ăn bò Lạc Cảnh và các quán trên đường Ngô Gia Tự (bún sứa, bún cá, cơm gà) nếu còn thời gian đi vòng về Đà Lạt qua đèo Khánh Lê (mưa thì đừng đi đường này). Còn ko thì từ Phan Rang lên thẳng Đà Lạt qua đèo Ngoạn Mục. Đà lạt thì có riêng 1 thread rồi, bạn chịu khó tìm và tham khảo nhe.
Ok thank bạn nhiều nha. Uk mình lên saigon đủ gia đình rồi mới đi. Như tour của bạn thì mất khoảng bao nhiêu ngày ạ

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 1953166 Chào các bác, dự kiến đầu tháng 7 gia đình em tổ chức 1 chuyến du lịch Đà Lạt - Mũi Né khoảng 05 ngày. Rất mong các bác tư vấn địa điểm khách sạn, quán ăn uống, địa điểm vui chơi. Ngon, bổ , hợp lý là phương châm của gia đình em. Rất mong sự tư vấn nhiệt tình của các bác. Lần đầu gia đình em đi xa như vậy. Xin Mod cho em lên top để đc anh em tư vấn ạ. Chân thành cảm ơn!!​
Bác nên đi Đà Lạt trc sau đó đi Nha trang theo QL27c, qua đèo Vĩnh Khánh khoảng 110 km, cung đường rất đẹp.

Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Bác nên đi Đà Lạt trc sau đó đi Nha trang theo QL27c, qua đèo Vĩnh Khánh khoảng 110 km, cung đường rất đẹp.
Ok thank bác nha. Đi đường đó qua những cảnh đẹp nào bác. Để em nói bác tài chạy đến. Lần đầu đi du lịch à. Nên bác thông cảm. Em hỏi nhiều tí

Hạng B2
11/12/14
282
279
63
38
View attachment 1953166 Chào các bác, dự kiến đầu tháng 7 gia đình em tổ chức 1 chuyến du lịch Đà Lạt - Mũi Né khoảng 05 ngày. Rất mong các bác tư vấn địa điểm khách sạn, quán ăn uống, địa điểm vui chơi. Ngon, bổ , hợp lý là phương châm của gia đình em. Rất mong sự tư vấn nhiệt tình của các bác. Lần đầu gia đình em đi xa như vậy. Xin Mod cho em lên top để đc anh em tư vấn ạ. Chân thành cảm ơn!!​
Bác đi xe gì vậy

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Nếu đi theo nhóm hoặc cả gia đình thì có thể ở cả căn villa, vừa vui vừa tiết kiệm hơn thuê phòng rời. Bác cho biết budget, sở thích về chổ ở, số người, thời gian cả chuyến đi sẽ góp ý chính xác hơn- Dalat và Nha trang (hay Cam ranh, Phan rang, Mũi Né)

• Like
Reactions: Cá mòi