Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
5/11/12
5
1
0
vinh99vn nói:
Vô nhà mà k có view k sướng các bác ui, phòng khách k có view :mad:[>:p]:(:cool:

Dạ, thì cái căn 91m2 mà em định lấy nó nằm ở tầng 3, cửa sổ nhìn ra cái block kế bên, em cũng phân vân mãi vì cái vụ view này đó ạ :oops:, mà có cái chưa tìm được căn nào trong tầm túi tiền của em, nên định bấm bụng mua luôn :confused:

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
soulstone210 nói:
vinh99vn nói:
Vô nhà mà k có view k sướng các bác ui, phòng khách k có view :mad:[>:p]:(:cool:

Dạ, thì cái căn 91m2 mà em định lấy nó nằm ở tầng 3, cửa sổ nhìn ra cái block kế bên, em cũng phân vân mãi vì cái vụ view này đó ạ :oops:, mà có cái chưa tìm được căn nào trong tầm túi tiền của em, nên định bấm bụng mua luôn :confused:
Kiếm căn góc, 99m2, mua đi bác . Cũng tầm hơn 13tr/m2 thôi, mua của chủ cũ đó. Như vậy cũng chỉ tầm 1tỷ350.

Tập Lái
5/11/12
5
1
0
teddythanh nói:
Kiếm căn góc, 99m2, mua đi bác . Cũng tầm hơn 13tr/m2 thôi, mua của chủ cũ đó. Như vậy cũng chỉ tầm 1tỷ350.

Dạ, thú thật là từ xưa tới giờ em đi mua nhà lần đầu tiên, qua tìm hiểu lần 1 thì thấy luật nói là nhà không có số đỏ thì không được giao dịch mua bán, tìm hiểu thêm chút nữa thì thấy giao dịch theo cách hợp đồng ủy quyền công chứng gì gì đó, mà mua theo kiểu này lỡ sau này người mua họ lật lọng thì em sợ không làm gì được :oops:
PS : Có bác nào đã/ đang ở căn carina này cho em chút ý kiến nhận xét với ạ :cool:

Last edited by a moderator:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.424
113
Sài Gòn
soulstone210 nói:
teddythanh nói:

Dạ, thú thật là từ xưa tới giờ em đi mua nhà lần đầu tiên, qua tìm hiểu lần 1 thì thấy luật nói là nhà không có số đỏ thì không được giao dịch mua bán, tìm hiểu thêm chút nữa thì thấy giao dịch theo cách hợp đồng ủy quyền công chứng gì gì đó, mà mua theo kiểu này lỡ sau này người mua họ lật lọng thì em sợ không làm gì được :oops:
PS : Có bác nào đã/ đang ở căn carina này cho em chút ý kiến nhận xét với ạ :cool:
Làm gì có vụ lật gọng khi không có sổ đỏ hả cụ. Giao dịch lên Chủ đầu tư ký 2 tờ giấy trong vòng 7 giây là xong. Tiền trao bác nhận tờ giấy giao dịch chuyển nhượng chủ cũ là xong. Lât cái gì mà lật.

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Giờ có 1 tỏi 3 cứ thuê nhà ở đỡ đi bác chủ ah.
Canh me giờ tới năm sau vẫn có kèo thơm mà. Mua căn hộ trừ phi sợ độ cao chứ ở căn hộ thì phải vị trí tốt, tầng cao view đẹp, thoáng mát, tiên ích... (cái này hót nữa rồi) chứ nếu k ở nhà phố đi ah. bình thường (k chỉ VN và các nước khác, view đẹp + tầng cao tốt giá đắt hơn mấy căn bt vài chục % - còn ở VN hiện tại bán hàng xôn - áo quần tốt hay xấu đều đồng giá em mê hết sức)

Tập Lái
5/11/12
5
1
0
JerryMouse nói:
Làm gì có vụ lật gọng khi không có sổ đỏ hả cụ. Giao dịch lên Chủ đầu tư ký 2 tờ giấy trong vòng 7 giây là xong. Tiền trao bác nhận tờ giấy giao dịch chuyển nhượng chủ cũ là xong. Lât cái gì mà lật.

Dạ, em chưa biết cách bác nói lên chủ đầu tư là thế nào. Chứ theo 1 chị môi giới hướng dẫn em thì thủ tục từ đầu tới cuối không nghe nhắc tới chủ đầu tư ( đối với căn hộ đã nhận bàn giao nhưng chưa ra sổ nha bác), đại khái là ký 1 cái hợp đồng ủy quyền cho phép em thực hiện CQSH căn hộ đó sau khi căn hộ có sổ đỏ, còn khi chủ đầu tư ra sổ đỏ thì vẫn đứng tên chủ cũ ạ, mà em lượm lặt thông tin trên mạng thì nghe nói cái hợp đồng ủy quyền đó nếu người bán có thể đơn phương chấm dứt HĐ được :mad:

Hạng B2
19/4/10
285
899
93
TP HCM
Cô chủ nên tìm hiểu: Sau vụ "xe không chính chủ", "nhà không chính chủ" có bị ...lên bàn không?

Status
Không mở trả lời sau này.