Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Hè năm nay các bác tha hồ mà lên trip thôi. Dịch dã hết rồi cho tụi nhỏ đi chơi là hợp lý.
Mình cũng đang lên kế hoạch đi Đà Nẵng cho tụi nhỏ chơi là chính. Mình nhậu là phụ thôi.

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Chào các bác! Tình hình là em dự tính 20/6 này sẽ lên đường từ Bà Rịa đến TP Đông Hà bằng em sedan (3 lớn, 1 nhỏ 10 tuổi) vừa đi vừa ghé tham quan một số điểm.
Kính nhờ các bác tư vấn giúp đường sá, chỗ ăn nghỉ nào ổn.
Ngày 1: 13h khởi hành Bà Rịa, ghé Phan Thiết, Mũi Né tham quan xíu . tối ngủ tại TT. Liên Hương.
Ngày 2: sáng 5h xuất phát . Ghé Phan Rang, Nha Trang. Thẳng tiến Tuy Hòa ăn trưa. Tối ngủ lại Tam Quan, Bình Định.
Ngày 3: 5h xuất phát đến chơi Hội An, ghé Huế tham quan . Tối đến Đông Hà.
Lịch trình em dự tính như vầy ổn không các bác ?

Ngày 1 : ổn , cứ ghé TT Liên Hương.Chỉ ngủ thôi thì lo gì đìu hiu với sầm uất. Liên Hương cũng có 1 KS kha khá ngay trên con đường chính vào TT
Ngày 2 : Sáng đi sớm bằng đường biển Cà Ná - Phan Rang - Vĩnh Hy - Cam Ranh ngắm biển cho đẹp . Nếu không có gì cấp thiết phải ghé Tam Quan thì đi thêm 15Km nữa vào Sa Huỳnh mà ngủ .
Ngày 3 : ổn

• Like
Reactions: ducthanh503
Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Em dự định đi La Vang theo lộ trình và thời gian trên có ổn kg bác.
Ngày 1 - Sài gòn - Nha Trang
Ngày 2 Nha Trang - Đà Nẵng
Ngày 3 - Đà Nẵng - La Vang - Huế - Đà Nẵng (ghé Huế chơi ít rồi về)
Chiều ngược lại cũng vậy
có thể ở lại Đà Nẵng - Huế 1 ngày
Ngày 1 còn khỏe bác chạy luôn ra Tuy Hòa. Chứ ngày 2 mà bác chạy từ Nha Trang - Đà Nẵng hơi đuối. (Nói vậy thôi chứ mình đã từng chạy từ Đà Nẵng lúc 6h sáng đến Phan Rang lúc 7h tối).

Tập Lái
12/4/13
24
19
3
TPHCM
E thấy lượt đi 3 ngày là ổn rồi. Tết rồi e về Huế (cách La Vang tầm 60km), ngày 1 e tới Tuy Hòa lúc 5pm (nghỉ cơm trưa tại Phan Rang), ngày 2 e tới nhà ở TP Huế tầm 4pm. E chạy chậm, luôn dưới tốc độ cho phép, và có nhiều lúc không chắc e chấp nhận chạy 50-60.

Mùa này ngoài La Vang gió lào hơi bị kinh nhé bác, nắng miền Nam không xi nhê gì. Lâu rồi e k đi, hồi trước thì tháng 8 nào e cũng ra.
Giữa tháng 7/2022 mình cũng định chạy xe SG đi Huế 2 ngày (ngày 1 nghỉ đêm ở Tuy Hoà). Nhờ bác tư vấn chỗ nghỉ ngơi/ăn trưa,.. trên lộ trình này giúp!

• Like
Reactions: uvhnaht
Hạng B2
17/9/13
350
2.119
96
Giữa tháng 7/2022 mình cũng định chạy xe SG đi Huế 2 ngày (ngày 1 nghỉ đêm ở Tuy Hoà). Nhờ bác tư vấn chỗ nghỉ ngơi/ăn trưa,.. trên lộ trình này giúp!
E ăn sáng ở Phan Thiết (Quán Hải Lành Bến Xưa). Sau đó đi theo cung Bàu Trắng ra tới Phan Rí Cửa thì nhập lại vào 1A.

Ăn trưa e vô Hòn Cò Cà Ná (trước đó có nhà hàng Vĩnh Hảo). Bác vào Phan Rang thì có Cơm Gà Khánh Kỳ một số bác trên này chỉ.

Tối e nghỉ ở Green Oasis. Xung quanh khu này cũng nhiều ks. Bác có thể tham khảo thêm Lucky Hotel. Ăn uống ở Tuy HÒa thì e chỉ ăn một tối, Quán Mắt Cá Ngừ Bà Tám gần đó. Green Oasis cũng gần Nhà hàng Chúc Xíu được một số bác giới thiệu. Quán Cây Sung - Quán Hoa Sữa cũng là các lựa chọn khác.

Sáng hôm sau e ghé ăn sáng quán nào đó ở An Nhơn e không nhớ tên, vì không có gì đặc biệt, chỉ nhớ đi ngang khúc này cảnh rất đẹp, nhà ẩn mình sau vườn dừa, tựa lưng vào núi, trước nhà có ao. Sau đó làm 1 lèo ra tới Phú Lộc thì tấp vô ăn bánh canh cá lóc.

Tập Lái
12/4/13
24
19
3
TPHCM
E ăn sáng ở Phan Thiết (Quán Hải Lành Bến Xưa). Sau đó đi theo cung Bàu Trắng ra tới Phan Rí Cửa thì nhập lại vào 1A.

Ăn trưa e vô Hòn Cò Cà Ná (trước đó có nhà hàng Vĩnh Hảo). Bác vào Phan Rang thì có Cơm Gà Khánh Kỳ một số bác trên này chỉ.

Tối e nghỉ ở Green Oasis. Xung quanh khu này cũng nhiều ks. Bác có thể tham khảo thêm Lucky Hotel. Ăn uống ở Tuy HÒa thì e chỉ ăn một tối, Quán Mắt Cá Ngừ Bà Tám gần đó. Green Oasis cũng gần Nhà hàng Chúc Xíu được một số bác giới thiệu. Quán Cây Sung - Quán Hoa Sữa cũng là các lựa chọn khác.

Sáng hôm sau e ghé ăn sáng quán nào đó ở An Nhơn e không nhớ tên, vì không có gì đặc biệt, chỉ nhớ đi ngang khúc này cảnh rất đẹp, nhà ẩn mình sau vườn dừa, tựa lưng vào núi, trước nhà có ao. Sau đó làm 1 lèo ra tới Phú Lộc thì tấp vô ăn bánh canh cá lóc.
Cám ơn bác!

• Like
Reactions: trauden82