Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
Nhờ các bác tư vấn mua phí đường bộ

Xin chào các bác,

Các bác cho e hỏi, xe của em sắp hết hạn phí đường bộ. Nhưng đăng kiểm còn hơn cả năm. Vậy em có cần đem xe đến chỗ đăng kiểm để mua phí đường bộ không? Chỗ đó có bán bảo hiểm bắt buộc ko các bác?

Em gần hết phí đường bộ cũng gần hết bảo hiểm bắt buộc.

Xin cảm ơn các bác

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/9/07
7.049
48.295
113
Ko cần. Đợi kỳ đăng kiểm sau đóng bù luôn. Ko bố con thằng nào phạt đâu

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Bảo hiểm bắt buộc hết thì công an phạt. Nếu đi đăng kiểm mà hết bảo hiểm thì ko đc đk
Khi đi đăng kiểm thì hết bh chẳng sao cả
Mua rồi đăng kiểm thôi. Nói chính xác là khi đăng kiểm phải xuất trình bảo hiểm, nếu chưa có hoặc hết thì mua xong rồi đăng kiểm.
Chỉ có đúng là ko có bh thì bị CA phạt nếu bị bắt thôi

• Like
Reactions: xlive and Nc76
Hạng F
13/9/07
7.049
48.295
113
Khi đi đăng kiểm thì hết bh chẳng sao cả
Mua rồi đăng kiểm thôi. Nói chính xác là khi đăng kiểm phải xuất trình bảo hiểm, nếu chưa có hoặc hết thì mua xong rồi đăng kiểm.
Chỉ có đúng là ko có bh thì bị CA phạt nếu bị bắt thôi
Mắc. Mua ngoài đc chiết khấu 30-40% kiếm đc bữa nhậu

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Mắc. Mua ngoài đc chiết khấu 30-40% kiếm đc bữa nhậu
M cũng chẳng biết ở ngoài mua bao nhiêu
Thấy bảo rẻ hơn được 100-200 nên thôi mua luôn ở đấy cho chắc

Hạng F
13/9/07
7.049
48.295
113
M cũng chẳng biết ở ngoài mua bao nhiêu
Thấy bảo rẻ hơn được 100-200 nên thôi mua luôn ở đấy cho chắc
Xe 7 chỗ là gần 900k. 30-40% của số đó đủ đc bữa nhậu bình dân đó. Thời buổi khó khăn mà

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
  1. Phí đường bộ thì bác cứ ghé chỗ nào đăng kiểm họ cũng bán cho, mang giấy tờ xe theo thôi khỏi cần vác xe lại chi, bác nên mua cho nó phù hợp với chu ký đăng kiểm xe cho đỡ mất công đi lại. CSGT không xử lý vụ phí này, nhưng cứ mua cho yên tâm vì trước sau gì cũng phải nộp cho bác nhà nước mà.
  2. Phí b/h bắt buộc thì bác mua khi nào cũng được, miễn sao đừng để a áo vàng đứng đường hỏi thăm thôi (nếu dính sẽ phạt theo luật). Trước khi đăng kiểm thì mua ở đâu cũng được. Nên mua của mấy CTY bảo hiểm chuyên nghiệp khỏi dính hàng giả/giỏm/... chỉ một cuốc điện thoại họ mang tới tận nơi bác ạ.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
  1. Phí đường bộ thì bác cứ ghé chỗ nào đăng kiểm họ cũng bán cho, mang giấy tờ xe theo thôi khỏi cần vác xe lại chi, bác nên mua cho nó phù hợp với chu ký đăng kiểm xe cho đỡ mất công đi lại. CSGT không xử lý vụ phí này, nhưng cứ mua cho yên tâm vì trước sau gì cũng phải nộp cho bác nhà nước mà.
  2. Phí b/h bắt buộc thì bác mua khi nào cũng được, miễn sao đừng để a áo vàng đứng đường hỏi thăm thôi (nếu dính sẽ phạt theo luật). Trước khi đăng kiểm thì mua ở đâu cũng được. Nên mua của mấy CTY bảo hiểm chuyên nghiệp khỏi dính hàng giả/giỏm/... chỉ một cuốc điện thoại họ mang tới tận nơi bác ạ.
Có bán 6 tháng 1 ko nhỉ b