Tập Lái
18/4/06
17
0
0
www.otosaigon.com
RE: Nhờ các bác tư vấn mua xe biển LD!

Trích đoạn: corolla95
Thế thì bác phải đóng thuế rùi, khôngbiết chính xác bao nhiu, nhưng con accord 93 cty e thanh ly cho ngườ ngoài ( 80LD ) thuế các loại khỏang 9K!
Em vẫn chưa có được thông tin là đã đóng thuế hay chưa.
Nếu chưa thì em phải đóng à? Bỏ mịa, đóng thuế theo chấm thì chết, em này 4.3L :(

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Chắc chắn xe này phải đóng thuế :D:D:D

Theo như bác nói thì xe bác đã NK vào VN khỏang 10 năm ( nếu chưa đủ 10 năm thì ráng đợi 1 thời gian ngắn nữa cho đủ :D). Vậy thuế NK xe bác là = 0.

Bác còn phải đóng các loại thuế sau:

1- Thuế TTDB: giựa trên giá trị tính thuế còn lại của xe. Sau 10 năm vi vu tại VN, giá trị của xe bác được áp giá bao nhiu thì iem ko biết ( bác lên chỗ hướng dẫn đóng trước bạ sẽ có). Theo iem trường hợp xe bác là = 0
2- Thuế VAT: cũng giựa trên giá trị tính thuế còn lại của xe (=0)
3- Thuế trước bạ.
4- Các loại "thuế" khác mà ko cần nói ai cũng biết.

Xe này chỉ là tạm nhập, nó sẽ được mở lại tờ khai PMD tại nơi trước đây NK để được NK chính thức

Đây là chút hỉu bít lôm côm của iem cách đây khá lâu. Công văn, nghị định của Nhà Nước thì ra xoèn xọet, cái này ra đời thay thế cái kia, cái sau hướng dẫn bổ sung cho cái trước.............. tùm lum hết nên ko biết bây giờ áp dụng ra răng.:D Các bác nào biết cụ thể hơn thì giúp bác tiếp vậy

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: Xa_Phu
Nếu chưa thì em phải đóng à? Bỏ mịa, đóng thuế theo chấm thì chết, em này 4.3L :(

@ Bác Xa phu: Xe này ko đóng thuế theo chấm, bác yên tâm chưa :D:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.198
113
Q3

Rồi lại gần kho đạn ...[:-]